Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    2

lỗi khó hiểu của wincc flexible 2008 sp2

các bác ơi, máy em cài win 7 nên thử tải wincc flexible 2008 SP2 về dùng thử. không hiểu sao mà phần fill color của font chữ, hay là circle,... đều không chỉnh màu được mà chỉ có 3 màu là đen, xám, trắng thôi...Ai cao thủ chỉ giúp mình với nha

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi akatsu Xem bài viết
    các bác ơi, máy em cài win 7 nên thử tải wincc flexible 2008 SP2 về dùng thử. không hiểu sao mà phần fill color của font chữ, hay là circle,... đều không chỉnh màu được mà chỉ có 3 màu là đen, xám, trắng thôi...Ai cao thủ chỉ giúp mình với nha
    Bạn kiểm tra lại loại màn hình bạn chọn là màn hình gì(Device type)
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    mình có một lổi củng khó hiểu trong wincc flexible 2008 sp2 mong các cao thủ giúp đở
    mình kết nối plc s7-1200 với wincc flexible 2008 SP2 chạy trên máy tính làm scada
    trong lập trình và kết nối ok hết ,nhưng có vấn đề mình thấy chưa vừa lòng
    mình lập trình bên plc điều khiển bơm gửi qua wincc flexible 2008 sp2 một word để hiện thị trạng thái hoạt động của bơm nước
    nội dung của word thề hiện qua wincc flexible là :nếu =0 thì bơm màu đỏ,và 1=màubơm xanh,và 2= màu bơmvàng

nhưng khi bơm hoạt động và kết nối tốt plc thì các trạng thái trên hoạt động rất đúng ý đồ mình muốn nghỉa là bơm được hiện màu xanh trong wincc flexible ,nhưng nếu plc bị tắt nguồn và đồng nghĩa là bơm ngừng hoạt động thì lúc này trên wincc flexible trạng thái bơm vẩn còn màu xanh ,đúng ra ý đồ của mình phải là màu đỏ.
    nếu mình tắt runtime wincc flexible và sau đó mở lại thì bơm mới hiện ra màu đỏ.có bạn nào khắc phục được vụ này giúp mình vơi

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    bạn kiểm tra lại tag và vùng nhớ bit có đúng chưa?

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^ plc mất nguồn thì là mất kết nối, phải kết hợp kiểm tra trạng thái tắt nữa, khi plc mất nguồn mà bạn kết luận là bơm tắt và trạng thái màu đỏ thì coi chừng về tính an toàn của chương trình của bạn, thông thường khi mất nguồn plc thì phải báo nháy cảnh báo các bơm thì mới an toàn,

Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    mình có một lổi củng khó hiểu trong wincc flexible 2008 sp2 mong các cao thủ giúp đở
    mình kết nối plc s7-1200 với wincc flexible 2008 SP2 chạy trên máy tính làm scada
    trong lập trình và kết nối ok hết ,nhưng có vấn đề mình thấy chưa vừa lòng
    mình lập trình bên plc điều khiển bơm gửi qua wincc flexible 2008 sp2 một word để hiện thị trạng thái hoạt động của bơm nước
    nội dung của word thề hiện qua wincc flexible là :nếu =0 thì bơm màu đỏ,và 1=màubơm xanh,và 2= màu bơmvàng

nhưng khi bơm hoạt động và kết nối tốt plc thì các trạng thái trên hoạt động rất đúng ý đồ mình muốn nghỉa là bơm được hiện màu xanh trong wincc flexible ,nhưng nếu plc bị tắt nguồn và đồng nghĩa là bơm ngừng hoạt động thì lúc này trên wincc flexible trạng thái bơm vẩn còn màu xanh ,đúng ra ý đồ của mình phải là màu đỏ.
    nếu mình tắt runtime wincc flexible và sau đó mở lại thì bơm mới hiện ra màu đỏ.có bạn nào khắc phục được vụ này giúp mình vơi
    Lần sửa cuối bởi ncrazy, ngày 07-06-2012 lúc 09:33 AM.
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Đánh dấu