Đăng Ký
Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 88
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết

Băng chuyền chuyển động trong WinCC

Tình hình là topic kia ko thấy, mình mở topic mới cho anh em vào làm tiếp.

Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    bạn có thể tham khảo thêm video này nhé
    http://www.youtube.com/watch?v=HsNvelzpvVg
    Đây là video kết quả theo yêu cầu của người lập topic:

Các bạn có thể tham khảo kết quả và làm theo nhé.
    Thân,
    Tìm lại tôi ngày xưa...

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Tình hình là video chi tiết của băng chuyền chuyển động trong WinCC mình đã làm xong. Cơ dưng mà post luôn thì thấy nó vô lý quá!
    Bộ não dùng để suy nghĩ chứ không nên áp đặt bộ não phải làm theo những gì mà người khác làm! Mình nghĩ rằng mỗi người nên tự làm và chia sẻ cách làm của mình. Sau đó, tổng hợp lại xem cách làm thế nào? Cách nào hợp lý và tính ứng dụng cao hơn thì mình áp dụng. Cách thức của mình chỉ sử dụng Internal tag chứ ko sử dụng PLC.
    Mình hy vọng không ai nghĩ mình là khoe cái tài ở đây, vì thực sự bản thân mình chẳng có tài gì cả.
    Thân,
    Tìm lại tôi ngày xưa...

hongminhbv
    Guest
    Theo mình thấy một vấn đề mà chia thành nhiều topic thì không tốt.
    - " Bộ não dùng để suy nghĩ chứ không nên áp đặt bộ não phải làm theo những gì mà người khác làm! Mình nghĩ rằng mỗi người nên tự làm và chia sẻ cách làm của mình " nếu ai cũng như bạn lập topic riêng để chia sẻ kinh nghiệm của mình thì những topic đang có ( cùng chủ đề ) sẽ đi đến đâu và những người cần học hỏi sẽ phải đi qua bao nhiêu topic đây để học hỏi, thử nói 1 năm , 2 năm ... sau thì hậu bối biết đi đâu về đâu mà tìm đây ? .
    Rất mong bạn lưu ý giúp. Mình nói có gì không phải mong bạn bỏ qua cho

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Theo mình thấy một vấn đề mà chia thành nhiều topic thì không tốt.
    - " Bộ não dùng để suy nghĩ chứ không nên áp đặt bộ não phải làm theo những gì mà người khác làm! Mình nghĩ rằng mỗi người nên tự làm và chia sẻ cách làm của mình " nếu ai cũng như bạn lập topic riêng để chia sẻ kinh nghiệm của mình thì những topic đang có ( cùng chủ đề ) sẽ đi đến đâu và những người cần học hỏi sẽ phải đi qua bao nhiêu topic đây để học hỏi, thử nói 1 năm , 2 năm ... sau thì hậu bối biết đi đâu về đâu mà tìm đây ? .
    Rất mong bạn lưu ý giúp. Mình nói có gì không phải mong bạn bỏ qua cho
    Thưa anh Hồng Minh,
    Em không biết là anh Minh có theo dõi chủ đề "Băng chuyền chuyển động trong WinCC" từ đầu đến giờ hay không?
    Trong topic cũ "Băng chuyển chuyển động trong WinCC" em đã post cả cách làm của mình, cả code trong C - editor. Nhưng hiện giờ topic cũ đã không còn nữa, vậy nên em mới lập topic này!
    Cái em nghĩ ở đây là mọi người cùng thảo luận và đưa ra suy nghĩ cũng như cách làm của mình. Topic "Băng chuyền chuyển động trong WinCC" không phải do em lập. Em chỉ trả lời theo yêu cầu của chủ topic! Giờ vấn đề đặt ra: Chủ topic đã bao giờ đặt tay làm hoặc đọc tài liệu cơ bản về WinCC hay chưa? Em ví dụ như thế! Video hoàn chỉnh em đã quay lại và chắc chắn em sẽ đưa lên vào một thời gian ngắn nhất. Hy vọng mọi suy nghĩ sẽ làm cho con người tốt và hoàn thiện hơn.
    Suy nghĩ tốt sẽ làm con người tốt. Giống như câu của anh Hiếu "Hướng tới sự ưu tú - thành công sẽ tự đến"
    Thân,
    Tìm lại tôi ngày xưa...

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Chào anh DavidTran,
    Anh có thể nói lại đề tài này không? (Yêu cầu, mục tiêu, ...)
    Em đã xem 2 cái video trên cũng từa tựa được chút xíu nhưng hi vọng anh có thể nói rõ, chi tiết hơn.
    Thanks.
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thiquocvinh Xem bài viết
    Chào anh DavidTran,
    Anh có thể nói lại đề tài này không? (Yêu cầu, mục tiêu, ...)
    Em đã xem 2 cái video trên cũng từa tựa được chút xíu nhưng hi vọng anh có thể nói rõ, chi tiết hơn.
    Thanks.
    Dear anh Vinh,
    Yêu cầu của chủ topic là làm băng truyền chuyển động trong WinCC với thời gian thiết lập là 5s. Em đã reply lại ngay tại topic cũ mà chủ topic đã lập, nhưng phần thời gian nó bị lỗi. Giờ không thấy topic cũ của chủ thớt đâu, em lập topic này để trả lời yêu cầu của của chủ thớt. Và để tránh tình trạng không làm, em mạn phép post trước video đề mô kết quả.
    Mong mọi người thông cảm,
    Thân,
    Tìm lại tôi ngày xưa...

hongminhbv
    Guest
    Xi lỗi bạn vì mình hơi qua lời nhưng topic ( Băng chuyền chuyển động trong WinCC ) mình luôn theo dõi không bỏ chút nào
    Trong đó bạn có port cách làm của bạn và code nữa và rất nhiều người mong bạn up video hoàn thiện
    Việc topic ( Băng chuyền chuyển động trong WinCC ) không còn có thể là do lỗi sever thôi đến nay vẫn chưa khắc phục triết để được rất mong bạn thông cảm
    về việc ( Chủ topic đã bao giờ đặt tay làm hoặc đọc tài liệu cơ bản về WinCC hay chưa? Em ví dụ như thế! ) theo mình thấy là chưa song vì cậu ấy chưa làm nên mới có topic đó để anh em cùng thảo luân đến ngày nay .
    Chủ topic không nhất thiết phải làm qua mới có quyền port bài mà diễn dàn là nơi để trao đổi và học hỏi mà bạn
    Rất mong bạn bỏ quá và nhiệt tình với diễn đàn hơn nữa
    Thân chào

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Xi lỗi bạn vì mình hơi qua lời nhưng topic ( Băng chuyền chuyển động trong WinCC ) mình luôn theo dõi không bỏ chút nào
    Trong đó bạn có port cách làm của bạn và code nữa và rất nhiều người mong bạn up video hoàn thiện
    Việc topic ( Băng chuyền chuyển động trong WinCC ) không còn có thể là do lỗi sever thôi đến nay vẫn chưa khắc phục triết để được rất mong bạn thông cảm
    về việc ( Chủ topic đã bao giờ đặt tay làm hoặc đọc tài liệu cơ bản về WinCC hay chưa? Em ví dụ như thế! ) theo mình thấy là chưa song vì cậu ấy chưa làm nên mới có topic đó để anh em cùng thảo luân đến ngày nay .
    Chủ topic không nhất thiết phải làm qua mới có quyền port bài mà diễn dàn là nơi để trao đổi và học hỏi mà bạn
    Rất mong bạn bỏ quá và nhiệt tình với diễn đàn hơn nữa
    Thân chào
    Thanks anh Minh về những góp ý rất chân thành.
    Như anh đã nói, video và code em đã post rồi.
    Em có chỉnh sửa lại phần code và giao diện để nó trực quan hơn.
    Em hy vọng từ những đoạn code và video trước đây, mọi người đọc được và có thể làm theo từ những cái đó.
    Thân,
    Tìm lại tôi ngày xưa...

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Chào anh DavidTran,
    Không biết là mình có sử dụng External Tag hay là chỉ sử dụng Internal Tag?
    Theo em nghĩ:
    - Nếu sử dụng External Tag thì mọi việc đơn giản hơn nhiều do hầu như là chương trình áp đặt lên bên PLC (chẳng hạn).
    - Đề bài của mình có chú ý đến phần chuyển động của băng tải quá hay không, tức là BT chỉ chuyển động mang tính chất tượng trưng hay phải giống giống thật tý?
    - Liên quan đến vấn đề băng tải, tại sao ta không tạo ra 1 FACEPLATES liên quan đến băng tải (Do thời gian gần đây em ít vào diễn đàn nên không biết là có topic về vấn đề này chưa??)
    Thanks.
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thiquocvinh Xem bài viết
    Chào anh DavidTran,
    Không biết là mình có sử dụng External Tag hay là chỉ sử dụng Internal Tag?
    Theo em nghĩ:
    - Nếu sử dụng External Tag thì mọi việc đơn giản hơn nhiều do hầu như là chương trình áp đặt lên bên PLC (chẳng hạn).
    - Đề bài của mình có chú ý đến phần chuyển động của băng tải quá hay không, tức là BT chỉ chuyển động mang tính chất tượng trưng hay phải giống giống thật tý?
    - Liên quan đến vấn đề băng tải, tại sao ta không tạo ra 1 FACEPLATES liên quan đến băng tải (Do thời gian gần đây em ít vào diễn đàn nên không biết là có topic về vấn đề này chưa??)
    Thanks.
    Chào anh Vinh,
    Yêu cầu của chủ topic là thiết kế một băng tải chuyển động trong WinCC với thời gian chạy là 5s. Hiện tại đã có 2 cách làm của bạn Khanh my là sử dụng external tag - PLC, còn của em sử dụng internal tag.
    Băng tải chuyển động chỉ mang tính chất tượng trưng :D
    Về vấn đề tạo nguyên 1 faceplates liên quan đến băng tải thì em thấy chưa có. Có lẽ nhờ anh Vinh lập nhé ^^

Đây là video hoàn chỉnh về vấn đề băng tải chuyển động với thời gian 5S trong WinCC.

Có lẽ phần này cần làm thêm là thời gian có thể cài đặt tùy ý theo yêu cầu của người dùng. Mọi người cùng thảo luận nhé.
    Thân,
    Tìm lại tôi ngày xưa...

Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu