Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết

xin hỏi lỗi upload HMI proface CP37W2

Mình định upload cái màn hình Proface CP37w2 để dự phòng. Mọi thứ kết nối đều oke nhưng sau khi nó đòi hỏi nhập pass để load mình nhập pass. Thì nó báo lỗi như sau:
    " No Upload Infomatin in GP Data file"
    Mình vào phần check thông tin của Hmi thì nó load lên được những thông tin sau:

GP type: GP37W2
    Version : V2.69k
    Date: Tue Nov 25 2044 2003
    ------------------------------------
    GP's project File: No upload Infomation GP data file
    Date: Can't receive Project Infomation.

Mình vô phần "Screen List" thì nó vẫn upload lên được những thông tin như " Danh sách màn hình, Alarm, Text vv..."
    Xin hỏi các anh em đã làm qua rồi thì có cách nào khắc phục lỗi này không?. (Vì mình sử dụng tính năng này gần giống như tính năng backup một bản Ghost giống với màn hình Hmi micro TP177 của thằng Siemen, mặc dù không có thêm thẻ nhớ nhưng vẫn Backup gost oke.)

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    Mình tìm thấy câu trả lời cho vấn đề này nhưng không tìm được soft tương ứng.

"The screen has been created with GP-PRO/PB3 for Dos (System Version 1.20 or higher) and Upload Information has been transferred. The data may be received with the screen creation software for DOS."

tìm link download thì chỉ thấy có "GP-PRO/PB3 for Window"

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    cuối cùng thì cũng giải quyết xong, download cái Tool riêng version 3.0 về backup được file gost rồi oke không bị lỗi gì. Mấy máy của bác hồ cẩm linh tinh wa. bác nào mún download cái tool riêng thì theo link nek nha: https://www.hmisource.com/otasuke/do...pctransfer.htm

xin bác Mod đóng dùng em cái Topic nay lun!

Đánh dấu