Đăng Ký
Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 78
    Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Lang_Tu.TM Xem bài viết
    À cho em hỏi anh Hiếu thêm chút là cả 2 cách upload như anh đưa ra, PLC để ở chế độ Run hay Stop ạ?
    mình thấy khi thao tác vậy thì thường CPU ở chế độ STOP mới thao tác được chứ. còn không biết có thể đang RUN mà vẫn up được không. mà nếu bạn đã làm với cách 2 thì bạn thử RUN rồi up sẽ biết. ko được thì STOP nó lại

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thanhke_auto Xem bài viết
    mình thấy khi thao tác vậy thì thường CPU ở chế độ STOP mới thao tác được chứ. còn không biết có thể đang RUN mà vẫn up được không. mà nếu bạn đã làm với cách 2 thì bạn thử RUN rồi up sẽ biết. ko được thì STOP nó lại
    Mình thấy Stop và Run đều có 2 chế độ mà: là cứng và mềm
    Cứng là cái công tắc gạt qua gạt lại
    Mềm là CPU nó tự ngắt: như khi mình dowload chương trình xuống PLC mà vẫn đang chế độ RUN thì CPU nó tự động chuyển qua STOP mặc dù mình không gạt cái công tắc kia
    Vì vậy chỉ có 2 cách đó bạn thử làm là biết mà, 100 1000 trường hợp mới hỏi chứ 2 trường hợp thì cái này k đc thì cái kia thui ^_^

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thanhke_auto Xem bài viết
    Ai nói bạn phải stop mới làm được?! Upload thì nó có stop hay run đều ok. 100% không vấn đề theo thao tác của Thầy hiếu đã test rất nhiều lần.

Chúc bạn thành công
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Nếu rảnh A Hiếu làm một cái qua mạng enthenet luôn cho a e mở rộng tầm mắt. Trong công ty e có modun Enthenet mà e chưa biết up sao.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    nói chung mình cũng up dow nhiều rùi chứ không phải chưa làm, nhưng mà m thường hay up khi nó STOP. giờ để ý chút thì ok.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    4 lượt trong 4 bài viết
    Ok. Thank mọi người nhiều mình sẽ làm và Thông báo kết quả luôn. Chắc là sẽ được thôi vì anh Hiếu Test rồi thì yên tâm lắm.hihi
    Cuộc đời là môt cuộc đua, hãy đua với nó bằng không bạn sẽ bị bỏ lại
    ==>Basic personal Information
    -Hand phone: 0985.598.542
    -yahoo : tieuhoangde_td1010
    -Email: [email]Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình cũng có làm thực tế một số lần có một số ý như thế này:
    - Khi Upload từ PLC lên PC thì PLC ở chế độ nào thì thao tác này cũng đều thực hiện được.
    - Khi Download thì chỉ khi nào download hardware thì PLC mới chuyển sang chế độ Stop và sau đó sẽ Run khi download xong. Còn nếu mình chỉ download chương trình các khối OB hay FC gì đó thì Run vẫn có thể down được bình thường mà PLC ko tự chuyển Stop.
    Có vài ý kiến từ thực tế mình làm như vậy. Mong có thể góp ích cho các bạn.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình còn biết một cách Upload nhưng lại thấy nó giống cách của a Hiếu nhưng mình ko Copy rồi Paste qua project mới như a Hiếu mà mình dùng chức năng " Upload to PG" cũng Up lên được tất cả và cũng đã thử và kết quả tương đối là ổn.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi bamboo_leaf Xem bài viết
    Mình còn biết một cách Upload nhưng lại thấy nó giống cách của a Hiếu nhưng mình ko Copy rồi Paste qua project mới như a Hiếu mà mình dùng chức năng " Upload to PG" cũng Up lên được tất cả và cũng đã thử và kết quả tương đối là ổn.
    ^^ Mai để dạy học viên cách upload này rồi quay lại rồi upload video cho các bạn xem cho vui nhé. Khá đơn giản nhưng thuộc về kỹ năng thôi.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Thanks bác nhé

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Đánh dấu