Đăng Ký
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết

Mô Phỏng với RSLogix5000

Dear all,
    Lúc trước mình có hướng dẫn mô phỏng đối với PLC (RSLogix5000 ) với phần mềm Emulator ,nhưng mình tìm không thấy ,
    Nên bây giờ mình tạo một chủ đề mới nhằm hướng dẫn các bạn cách mô phỏng và trao đổi các thắc mắc về cách mô phỏng đối với dòng Logix5000 của Rockwell Automation.
    đây là một số hướng dẫn sưu tầm (Tiếng anh) các bạn tham khảo ,nếu không hiểu thì trao đổi tại đây.

RSLogix Emulator 5000 is a software simulator for the Allen Bradley line of Logix 5000 controllers (ControlLogix®, CompactLogix®, FlexLogix®, SoftLogix5800® and DriveLogix®). The goal is to mimic the function of a PLC without the actual hardware and thus do advanced debugging. More information can be found in the AB publication LGEM5K-GR015A-EN-P.
    As a quick introduction we’ll go through a simple example of setting up a simulation. This involves three major steps.
    Setting up the chassis monitor.
    Creating a connection in RSLinx.
    Creating a project with associated emulation hardware.
    Setting up the Chassis Monitor

To start the Chassis Monitor, click Start > Programs > Rockwell Software > RSLogixEmulate 5000 > RSLogix Emulate 5000 Chassis Monitor.

When the emulator opens up you’re confronted with what looks like an empty chassis. In slot 0 is an RSLinx module which has to be there for the emulator communications to work. Your slot 1 might have another irremovable RSLinx module depending if you are running RSLogix Enterprise.

From here we set up our hardware configuration for simulation. Our first step will be to add the CPU. In this case it is a special one called an Emulation Controller.
    update...
    Lần sửa cuối bởi cuongvcs, ngày 10-23-2012 lúc 01:50 AM.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    1 Click Slot > Create Module.
    2 Choose the Emulator RSLogix Emulate 5000 Controller.
    3 Chose slot 2 for the controller
    4 Click OK to add it to the chassis monitor.

5 At this point you may be accosted with a message about previous configurations. Just select Reset the Configuration to Default Values and click NEXT.
    6 The next two dialog screens are for setting up the controller details. Click NEXT and FINISH to accept all the defaults.

update....
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    26 lượt trong 18 bài viết
    Các bạn có thể theo dõi thêm qua trang này
    http://www.plcdev.com/a_quick_tutori..._emulator_5000

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Dear all.
    Đây là video hướng dẫn mô phỏng các bạn tham khảo nha .
    http://www.mediafire.com/?k5th9s5wcp42mab
    Regards.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

5. Bài viết của "cuongvcs" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Xin chào mọi người mặc dù tham gia diễn đàn lâu nhưng mình chủ yếu làm việc với S7300 nên không tham gia diễn đàn bên này nhiều lắm, hiện tại mình mới làm quen với PLC của Rockwell và gặp một lỗi sau. Mặc dù đã cố gắng tìm kiếm nhưng vẫn không thể làm được mong các bạn giúp đỡ
    Như trên hình trên khi mình thử mô phỏng một chương trình bằng RSemulator v19 cùng bản với Rslogix 5000 v19 mình thử cài đặt thì không sao liên kết RSlinx với RSemulator được (các bạn thấy cái Rslinx ở slot 0 bị mờ)tuy nhiên mình vẫn load được chương trình xuống Rsemulator nhưng không thể mô phỏng. bạn nào có thể giải quyết giúp mình với. Chân thành cám ơn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Bạn xem lại đã cấu hình phần cứng đúng như hướng dẫn của RSEmulator chưa?
    Bạn có thể tham khảo clip này trên Youtobe. (không phải tiếng anh bạn nhé tuy nhiên xem hình cũng đủ hiểu rồi nhỉ)
    https://www.youtube.com/watch?v=vq2SQ1ipTVk

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    thanks bạn mình đã cố gắng thử theo video của bạn nhưng mình nhận thấy ngay khi bật lên thì ở slot 1 Rslinx của họ đã sáng tức là Rslinx server đã run nhưng của mình thì khi mới bật lên nó đã mờ và ko sao run được đây là vấn đề của mình. Nếu bạn tìm được gì mới comment lại giùm mình nha . Cám ơn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Thật là hình của bạn up lên nhỏ nên nhìn mờ quá nên mình cũng không biết nó bị gì. Có thể nào cho cái hình nó rõ hơn đc ko bạn

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Trích dẫn Gửi bởi xuanhoa88 Xem bài viết
    Xin chào mọi người mặc dù tham gia diễn đàn lâu nhưng mình chủ yếu làm việc với S7300 nên không tham gia diễn đàn bên này nhiều lắm, hiện tại mình mới làm quen với PLC của Rockwell và gặp một lỗi sau. Mặc dù đã cố gắng tìm kiếm nhưng vẫn không thể làm được mong các bạn giúp đỡ
    Như trên hình trên khi mình thử mô phỏng một chương trình bằng RSemulator v19 cùng bản với Rslogix 5000 v19 mình thử cài đặt thì không sao liên kết RSlinx với RSemulator được (các bạn thấy cái Rslinx ở slot 0 bị mờ)tuy nhiên mình vẫn load được chương trình xuống Rsemulator nhưng không thể mô phỏng. bạn nào có thể giải quyết giúp mình với. Chân thành cám ơn
    Chào bạn ,
    mình hiểu vấn đề của bạn rồi,
    không biết bạn cài RSLinx version ? và có cài trên win7 không ?
    nếu không chạy auto được thì bạn chạy manual vậy ,
    vào Start/program file/rockwell software/RSLinx/RSLinx launch control panel .
    khi chọn thì có một cửa sổ hiện ra ,và bạn bỏ dấu check alway run as service ,và bấm start .
    Good luck.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cám ơn bạn có lẽ mình chạy phiên bản Rslinx không phù hợp chăng? Mình đang chạy Win 7 32bit. Mình đã thử theo cách của bạn nhưng kho thấy dòng "alway run as service".Mình có up lại hai cái ảnh để các bạn quan sát giúp mình

Mong nhận được sự hồi âm của các bạn. Mình cũng đang nghiên cứu để làm về Fuzzydesign cho PLC này nếu bạn nào có kinh nghiệm xin chia sẻ luôn (cho mình xin mail để mình liên lạc cũng được ). Cám ơn mọi người
    Lần sửa cuối bởi xuanhoa88, ngày 01-23-2013 lúc 10:54 PM.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu