Đăng Ký
Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0

Upload hoàn chỉnh chương trình của PLC S7-400

Các huynh giúp em trường hợp này. Hệ thống của em sử dụng S7-400, có thêm module FM458 -1DP để điều khiển motor của dây chuyền. Khi em upload chương trình từ PLC về PC thì chỉ có được các chương trình trong CPU của PLC còn chương trình trong FM458-1DP thì không được. Xem trong phần cứng vừa upload được thì cũng không thấy module FM458-1DP, chỉ thấy module standard.

Huynh nào gặp trường hợp tương tự vậy thì chỉ giáo em với.

Thanks.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    14 lượt trong 10 bài viết
    Chào bạn
    Bạn thiếu file GSD, bạn download về và cài thêm file GSD của FM458-1DP là sẽ được.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Mình cũng đang cần up cái này nhưng chưa biết úp, đọc tài liệu thì không đơn giản là cài gsd đâu, mình đọc đến đoạn nó dùng phần mềm d7-sys và khi cài d7-sys thì nó yêu cầu cfc, vậy là dừng luôn vì nếu nó giống cfc thì upload ra cũng không làm gì được, chỉ để backup thôi... bạn nào đã làm qua thì hướng dẫn chút xíu nhé
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Máy em đã cài đầy đủ các phần mềm của siemens. Vì khi thi công dây chuyền em có copy được 1 bản của chuyên (chưa hoàn chỉnh) và mở lên đọc bình thường không gặp vấn đề gì cả. Nhưng khi nó về nước nó chỉ đưa 1 phần chương trình của dây chuyền còn những phần quan trọng thì nó xóa hết (các chương trình viết bằng CFC lằm trong module FM458 1DP). Upload xuống PC thì không được. Thế mới tức chứ.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    7 lượt trong 6 bài viết
    S7-400 có thêm 02 ngôn ngữ lập trình CFC&SFC nên thường thì upload lên dùng backup chứ không thể chỉnh sữa được

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^ vẫn chỉnh sửa dc nhé bạn, up lên thì tất cả chuyển thành stl hết, chỉnh vô tư đi
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Đánh dấu