Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13
    Thành viên Mới
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Cần câu cơm mà chú
    Hãng nào có thì mình kiếm 1 con về tập tành chứ khi xuống nhà máy rồi bảo hãng PLC này mình chưa học thông cảm nhé ... thì làm sao chiến đấu được
    Xuất phát điểm năm 2003 ra trường và học em Mitsu cùng làm với mấy chuyên gia trung quốc và Omron làm cùng mấy chuyên gia ý trong nhà máy gạch men , từ đó mắc nghiện PLC đi đâu cũng mang theo lap và rảnh lại coi PLC và tìm giải thuật cho những bài toán nan giải.
    Đến giờ thoảng cái đã 10 năm kết quả được 1 gia đình , 2 đứa nhóc , một mớ PLC , 1 chút kinh nghiệm chiến trường để kiếm sống thôi ...
    Tiếc quá, bác Hồng Minh ở Sài Gòn, ở HN mà có chỗ nhiều thiết bị để vọc vạch thế thì quá hay.
    PLC, HMI, Scada system...

hongminhbv
    Guest
    Đang phấn đầu về làm một cái ngoài Hà Nôi mà đuối quá, không biết đến bao giờ đây
    năm nay mới hoán thành được chỉ tiếu tại Bình Dương ...

3. Bài viết của "hongminhbv" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Da Nang
    Thanks
    4
    39 lượt trong 29 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Bạn đang ở đâu nếu gần Sài gòn thì qua mình chỉ cho ( không giám nhận từ dạy đâu )
    - Nếu chưa biết gì thì hơi căng đó , không biết bạn đã học qua điện công nghiệp hay cơ điện tử ... gì chưa
    - Cái khó của PLC không phải là học thuộc lệnh hay học cách sử dụng phần mềm (cái này mình chỉ cho bạn 3 buổi là làm ngon ) mà nó khó ở khả năng logic mạch , đọc và sử lý chương trình , chuẩn đoán bệnh ( phần cơ khí và thiết bị ngoại vi ... ) từ đó đưa ra giải thuật và chương trình hợp lý kìa.
    - Nếu ở xa mà xếp được thời gian qua Bình Dương ( Cách Sg 20km )1 tuần là học song thôi ( có đủ plc và thiết bị , đi thục tế tạ nhà máy luôn ) học vậy mới nhanh.
    Có thật là một tuần là pro plc, cho em vác sách vở qua học với

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu