Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Đo chiều cao của con lắc đơn

Các anh cho em hỏi một chút về cảm biến đo chiều cao của con lắc đơn.em chưa có ý tưởng gì để đo chiều cao của nó khi di chuyển cả.Anh nào đã làm rồi cho em chút hướng dẫn ạ.con lắc của em khi ở vị trí cân bằng có độ cao 1m và khi góc & = -90 độ thì nó cao 2m,giờ em muốn đo chiều cao của nó khi di chuyển từ 0 đến -90 độ thì cần dùng cảm biến gì ạ.nếu mình dựa vào độ mở góc & được không ạ,và cần dùng cảm biến gì ạ

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    61 lượt trong 46 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi sinhthai Xem bài viết
    Các anh cho em hỏi một chút về cảm biến đo chiều cao của con lắc đơn.em chưa có ý tưởng gì để đo chiều cao của nó khi di chuyển cả.Anh nào đã làm rồi cho em chút hướng dẫn ạ.con lắc của em khi ở vị trí cân bằng có độ cao 1m và khi góc & = -90 độ thì nó cao 2m,giờ em muốn đo chiều cao của nó khi di chuyển từ 0 đến -90 độ thì cần dùng cảm biến gì ạ.nếu mình dựa vào độ mở góc & được không ạ,và cần dùng cảm biến gì ạ
    Dùng cảm biến độ góc lag ok rồi. Với bài toán thì thấy cánh tay đòn của em là 1m, và khoảng các từ vị trí thấp nhất tức 0 độ đến điểm gốc (điểm mốc) là 1m. Vậy ta có thể có công thức
    h=1+[1-1*cos(u)] đơn vị tính là m với góc u chính là góc đo được

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cái cảm biến đấy như thế nào vậy anh,Anh có cái manual của hãng nào ngon,bổ ,rẻ không .anh cho em link anh nhé.em cảm ơn
    Trích dẫn Gửi bởi dienkhung Xem bài viết
    Dùng cảm biến độ góc lag ok rồi. Với bài toán thì thấy cánh tay đòn của em là 1m, và khoảng các từ vị trí thấp nhất tức 0 độ đến điểm gốc (điểm mốc) là 1m. Vậy ta có thể có công thức

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cái cảm biến đấy như thế nào vậy anh,Anh có cái manual của hãng nào ngon,bổ ,rẻ không .anh cho em link anh nhé.em cảm ơn
    Trích dẫn Gửi bởi dienkhung Xem bài viết

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    61 lượt trong 46 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi sinhthai Xem bài viết
    Ngon bổ rẻ thì anh không biết nhưng mà nó thiếu gì con mà em, em có thể dùng bất cứ thứ gì, Encoder, linear transducer, Angular measurement ... em lên mang tìm đi.

Đánh dấu