Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    vâng. có gì e sẽ hỏi, để e chụp ảnh rùi up lên nhờ các a chỉ bảo hộ e nhé.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Theo mình thì bạn nên tự đấu 1 cái mạch,đánh số cẩn thận ,đơn giản như sao tam giác thôi.bạn sẽ hiểu mọi thứ.

Thành viên Mới
    Thanks
    2
    0 lượt trong 0 bài viết
    cô gắng đọc tài liệu sẽ hiểu thui, tớ ngày xưa mới ra trường cũng gà lém.^^

Thành viên cấp 3
    Thanks
    16
    9 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dinhtan Xem bài viết
    điều quan trọng là bạn nắm đc nguyên lý hoạt động của nó thì việc đấu nối phần cứng không có gì khó khăn cả.
    Theo mình thì nếu bạn nắm được nguyên lý hoạt động của thiết bị không có liên quan đến việc đấu nối phần cứng đâu.
    Ví dụ 1 bạn chưa biết con PLC là cái gì, hoạt động ra sao nhưng nếu bạn ấy biết được các kí hiệu trên PLC và có trong tay cái sơ đồ đấu dây thì người đó đấu phần cứng ok.
    Và ngược lại có người lập trình PLC ok, download và cho hệ thống chạy ok nhưng nếu chưa bao giờ đấu dây cho PLC thì đưa cho họ con PLC bảo đấu dây không biết đấu sao luôn.
    Gặp rồi nên mới dám nói, có những cái tưởng chừng rất đơn giản nhưng chưa chắc bắt tay vô làm đã làm được.
    Và quan trọng người làm kỹ thuật là cần chính xác, không có đoán mò được.
    Hãy chia sẽ để được học hỏi nhiều hơn.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    7 lượt trong 6 bài viết
    Theo mình thì trước khi bạn muốn lắp đặt tôt thì ban nên hiểu về các thiết bị ngoại vi (cảm biến,nút nhấn, công tắc hành trình , SW.....và cách đấu nối nó làm sao trước cái...rồi bạn tập đọc bản vẽ cơ bản có trên mạng rồi mua vài con relay, công tắc về phá chơi....bất wa nó chỉ nổ một hai lần thui ak rùi bạn rút kinh nghiệm ra là bạn làm ok liền ak...(muốn nó ko nổ thì thêm cái CB bảo vệ vào)
    Thân chào!...
    good lucky!...
    TÊN : VÕ VĂN AN
    HP: 0978856425
    Email: Hidden Content Hoặc Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    kỹ sư mà ko biết đọc sơ đồ mạch điện đơn giản sao??!!

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    uýnh mail lên tui cho ít mạch dễ dễ

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Lúc đầu ra trường thì gặp khó khăn là đúng rồi, ở trong trường thì thầy dạy toàn như trên mây. Ai thông mình thì mới lĩnh hội được. Mà mình thấy đi làm một năm bằng 3 năm đi học. Mình ra trường được e năm rồi
    Cung cấpHidden Content , Hidden Content , Hidden Content nhập khẩu

Thành viên cấp 1
    Thanks
    7
    2 lượt trong 2 bài viết
    vấn đề bạn gặp nói dễ thì không dễ nhưng nói khó thì cũng không khó. mình có một số gợi ý nếu bạn quan tâm thì bạn có thể tìm tài liệu đọc.
    - đối với plc: bạn đã có nền kiến thức học ở trường rồi. bây giờ bạn search bác google "cách đấu nối dây ngõ vào và ngõ ra plc" cái này nhiều lắm, sau đó làm thử vài lần sẽ rút ra thêm kinh nghiệm cho bản thân. còn để lập trình thì bạn nên đọc manual về con plc đó để biết các lệnh cũng như phương thức lập trình thường thì lập trình ladder là cơ bản và dễ nhất.
    - đối với biến tần: hiện trên thị trường dùng nhiều hãng khác nhau, nếu mà cty trung quốc thì mình nghĩ nó có xài ativira, ngoài ra còn rất nhiều hãng khác. đối với biến tần thì bạn chỉ nên tập trung vào 1 hãng sau khi có chút kiến thức thì bạn đọc thêm tài liệu các hãng khác vì hầu như các dòng biến tần có chức năng gần giông nhau, bạn cố gắng đọc và hiểu sơ đồ đấu dây, parameter list. theo mình đây là 2 phần quan trọng và nó đều thể hiện trên manual.
    sau khi đọc xong có phần nào chưa hiểu bạn có thể đặt câu hỏi để mọi người trợ giúp bạn. chúc bạn học và công tác tốt.

10. Bài viết của "quanglocbp" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    4 lượt trong 4 bài viết
    Hỏi cái gì không quan trọng bằng cách hỏi, hãy tạo ra cách tiếp cận và hòa nhập để cho người khác có thể giúp bạn!

12. Bài viết của "otacon" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu