Đăng Ký
Trang 12 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 166
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trong hệ thống PA nào liên quan tới bơm ổn định, hay ổn định nhiệt gì đó. Ví dụ như trong nhà máy Sữa ( ổn định lưu lượng pha trộn giữa các phụ gia và sữa), trong hệ thống lò ( ổn định nhiệt độ nung gạch, men..) Còn bạn học mà muốn cái học lúc nào cũng ứng dụng rõ ràng thì ngay cả nước ngoài cũng không có đâu chứ nói gì tới việt nam.

Bạn biết phép "ẩn dụ" và "hoán dụ" không? Trong học tập là vậy phải dùng hệ thống này giả lập miêu tả hệ thống kia. Cũng như simulation không có pLC thật thì dùng nó để kiểm chứng những cái nhỏ trong hệ thống lớn.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    Cái nay coi lại sổ tay có sơ đô điều khiển đấy thui. Thiết kế coi lại Lý thuyết DKTD
    Lần sửa cuối bởi nguyendien.tdh, ngày 06-06-2012 lúc 06:36 PM.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phamthienthanh911 Xem bài viết
    anh ơi anh có thể cho em thuật toán điều khiển của mô hình ổn định áp suất!!!
    Cái nay coi lại sổ tay có sơ đô điều khiển đấy thui. Thiết kế coi lại Lý thuyết DKTD

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    Cái mô hình này, mình cũng muốn có nó về làm thí nghiệm. Anh Hiếu có bán hay cho mượn, thuê ko anh?

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyendien.89 Xem bài viết
    Cái mô hình này, mình cũng muốn có nó về làm thí nghiệm. Anh Hiếu có bán hay cho mượn, thuê ko anh?
    Có nếu bạn có đủ tiền mua thì mình bán cho bạn. Không có nhiều nhạn gì cả có khoảng 150 triệu thôi chưa kể cái xe bàn đẩy, PLC, bộ nguồn ( nói chung nếu hết cả mọi thứ như đó thì khoảng xấp xỉ 200 triệu chứ không nhiều nhạn gì cả ^^ >:/=P~ 8-x

Còn về mượn, cho thuê thì lấy gì làm tin?! Nếu hư hại thì bắt bạn đền cũng tội, mà không bắt bạn đền thì còn tội tôi hơn. Chưa kể nếu xảy ra sự cố rất là mất lòng ( ai làm hư? hay đồ hư trước. Chính vì thế mà không có ai cho mượn đồ trừ phi là cực kỳ thân thiết ( trị giá hàng vài chục triệu trở xuống, còn lên hàng trăm thì phải có bảo lãnh. Bạn đủ cơ sở không?)

Giải pháp cuối cùng mà đơn giản nhất. Thích thì nên trung tâm tôi cho mượn test chương trình tại chỗ thôi. Có ai có thể cho hơn thế đâu. ^^
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

6. Bài viết của "tran_hieu0983" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    anh ơi có thể gửi cho em sổ tay đó không ?
    chứ hiện giờ em không có! thank các pro

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em sử dụng khối FB41 ,thì tất cả các giá trị Kp,Ti,Td đều ghi xuống được PLC nhưng SP-INT thì không ghi xuống được, anh nào biết vì sao chỉ em với.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Cái mô hình ổn định bồn nước , ổn định áp suất nếu bạn mua về nhà làm thì thì tất cả giá chưa tới 100 triệu đâu, kể cả PLC. Còn nếu bác nào cần thì em sẽ làm sẵn mô hình tất cả giá 150 triệu cho.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi langtubac Xem bài viết
    Em sử dụng khối FB41 ,thì tất cả các giá trị Kp,Ti,Td đều ghi xuống được PLC nhưng SP-INT thì không ghi xuống được, anh nào biết vì sao chỉ em với.
    tôi làm tôi ghi từ PC xuống PLC đk mà bạn, giá trị đặt thì chẳng có gì mà ko ghi đk.vì có cái mốc quan trọng để so sánh mà lại ko có thì lấy cái gì mà ổn định, mà ổn định thì ổn định cái gì.
    mà nếu bạn dùng PLC-SIMU thì vẫn ghi bình thường mà, nhớ ghi đúng kiểu dữ liệu và chọn đúng vùng nhớ nha.
    Lần sửa cuối bởi thanhke_auto, ngày 06-08-2012 lúc 07:05 PM.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    lâu ko viết bài, nay m up lên cái pro khi m làm thật với mô hình ổn định mức nước.

Lần sửa cuối bởi thanhke_auto, ngày 08-18-2012 lúc 12:36 PM.

12. Bài viết của "thanhke_auto" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Trang 12 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu