Đăng Ký
Trang 14 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 166
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    không biết win 8 64bit cài được PLC không nhỉ mọi người ơi

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi giangutehy Xem bài viết
    không biết win 8 64bit cài được PLC không nhỉ mọi người ơi
    Cài PLC là sao hả bạn? Ý bạn có phải là cái step 7 manager trên win8 64bit ko ấy hả ? Cái này thì lần trc mìh đọc mới thấy step 7 manager cài trên win7 64bit thôi, còn win8 thì chưa biết. Bạn thử vào trag chủ của seimens để tìm hiểu thêm xem sao :d

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tqh12a1 Xem bài viết
    Bạn nói thế này thì chug chug quá, biết gt tnào đc. Bạn thử up chươg trình của bạn lên cho mọi ng xem sao.
    Chương trình của e đây ạ, mọi người xem rồi chỉ cho e với.
    File đính kèm File đính kèm

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hello,các bác các anh cho e hỏi cái em cài bản SImatic s7-300 v5.5 Sp3 thành công trên win7 64bit rồi..nhưng bây giờ không thể cài thêm Tool PIDSelf Tuner v5 để curve record cho FB41 được vì nó báo Tool này chỉ dành cho s7-300 sp2 hoặc thấp hơn..ai có cách nào .
    Tiện đây e hỏi luôn FB58 là khối hàm PID chuyên về nhiệt ,e có dùng nó để điều chỉnh PID ổn định áp suất đường ống, mức nước được không ạ..nó có ảnh hưởng lớn không?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hix e đang làm đồ án về ổn định áp suất đường ống nước mô hình gồm 1 cái bơm 1 cảm biến áp suất..khi mở van áp suất thay đổi..nhiệm vụ bây giờ là dùng PLC điều khiển biến tần thay đổi tần số để ổn định áp suất đường ống bằng PID...
    có a chị nào từng làm rồi gợi ý ...e xin chân thành cảm ơn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi mrnineo2 Xem bài viết
    Dear Hieu,
    Cảm ơn đã trả lời. Lổi đó thông báo là trên CPU đã có chương trình FB đó rồi, nếu mình muốn download đè lên thì ok
    Mình đã tìm ra lổi vì sao nó không chạy rồi.
    chương thì luôn đúng bạn ạ. Mình bị lổi vì laptop của mình dùng da ngôn ngữ, lổi này rất hữu ít cho những bạn làm việc trong môi trường đa ngôn ngữ (MulltiLanguage), Trong trường hợp bạn nhận file gốc từ đức, china .. thi ngôn ngữ sẽ ảnh hưởng đến việc mở các file.
    Nine đã Capture lai cách Curve cho DB41 và DB58. Mình post lên đây cho các bạn tham khảo, cùng với chương trinh PID cho SFB41 và FB58.
    sau khi curve các bạn sẽ tìm được các thông số P.I.D phù hợp cho việc điều khiển nhiệt độ, áp suất, mực nước.
    Thông số P.I.D cũng là một vấn đề khó để đáp ứng đặt tuyến: >>> Bạn nào có kinh nghiệm thì chia sẽ.
    Nếu bạn nào gặp sự cố giống mình thi mail cho mình để trao đổi: [email protected]
    http://www.mediafire.com/?u2n1rr64d96ine7
    http://www.mediafire.com/?hxq19w8thi5kcdc

Cảm bạn Hiếu nhiều vì đã chia sẽ.
    Mr. Nine
    Cảm ơn anh! e đã làm theo hướng dẫn clip và project mà a đã share.nhưng cho e hỏi. sao lúc e mở chương trình PID control parameter Assignment, rùi e mở khối DB41 lên nó toàn báo lỗi như thế này ko ak! Mong các a giúp đỡ, không biết e có thiếu xót chổ nào hok? Xin cảm ơn!!!
    Lần sửa cuối bởi autokhin010, ngày 03-14-2013 lúc 01:01 PM.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào cả nhà.
    E đang làm về PID thông qua biến tần điều khiển động cơ bước.
    A nào có thể giúp e được không?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    http://www.mediafire.com/?7q6opkedtom62ct

Project mẫu, chạy 100% Vì đã ngồi làm và trực tiếp viết chạy trên con 312C của người bạn. Phần này viết chỉ có PID nhiệt thôi chứ không nói ứng dụng.
    Cảm ơn cái project của Thầy rất nhiều!!! Nhưng xin Thầy cho e hỏi! ổn định nhiệt độ dùng thuật toán PID sử dụng PLC S7 300là sử dụng kết hợp hai hàm FB43 và FB58 hay sao Thầy? vậy hàm FB43 ở đây có nhiệm vụ gì? mình có thể đơn thuần sử dụng hàm FB58 hay kết hợp FB41 với FB58 được hok Thầy? Mong Thầy và các ae trên diễn đàn giải đáp với! e cảm ơn rất nhiều ạ^^
    Lần sửa cuối bởi autokhin010, ngày 04-07-2013 lúc 10:03 AM.

Thành viên Mới
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi mrnineo2 Xem bài viết
    Dear Hieu,
    Cảm ơn đã trả lời. Lổi đó thông báo là trên CPU đã có chương trình FB đó rồi, nếu mình muốn download đè lên thì ok
    Mình đã tìm ra lổi vì sao nó không chạy rồi.
    chương thì luôn đúng bạn ạ. Mình bị lổi vì laptop của mình dùng da ngôn ngữ, lổi này rất hữu ít cho những bạn làm việc trong môi trường đa ngôn ngữ (MulltiLanguage), Trong trường hợp bạn nhận file gốc từ đức, china .. thi ngôn ngữ sẽ ảnh hưởng đến việc mở các file.
    Nine đã Capture lai cách Curve cho DB41 và DB58. Mình post lên đây cho các bạn tham khảo, cùng với chương trinh PID cho SFB41 và FB58.
    sau khi curve các bạn sẽ tìm được các thông số P.I.D phù hợp cho việc điều khiển nhiệt độ, áp suất, mực nước.
    Thông số P.I.D cũng là một vấn đề khó để đáp ứng đặt tuyến: >>> Bạn nào có kinh nghiệm thì chia sẽ.
    Nếu bạn nào gặp sự cố giống mình thi mail cho mình để trao đổi: [email protected]
    http://www.mediafire.com/?u2n1rr64d96ine7
    http://www.mediafire.com/?hxq19w8thi5kcdc

Cảm bạn Hiếu nhiều vì đã chia sẽ.
    Mr. Nine
    anh ơi cho em hỏi em làm giống ví dụ của anh nhưng khi em thay đổi giá trị phản hôi thì đầu ra của em vẫn không thay đổi anh giải thích cho em vói ạ em cảm ơn.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    em mới tìm hiểu về PID trong PLC s7-300 mong cả nhà giúp đỡ

Trang 14 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu