Đăng Ký
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Truyền thông Modbus

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1

Question Truyền thông Modbus

Chào các anh/ chị trong diễn đàn. Em có chút thắc mắc muốn hỏi anh/ chị cao thủ một chút ạ. Hệ thống Scada bên công ty em đang sử dụng là của Siemens.
    1. Trên các tủ trung thế bên em có các rowle trung thế của Orion (SMPR, IPRA) Truyền thông Mobus với CP341. Nhưng hiện nay thì các tín hiệu báo trên rowle truyền về màn hình giám sát (winCC) tắt ngấm. Không hiển thị được. Cái này em chỉ có thể kiểm tra cable được bằng cách đo đạc thì thấy nõ vẫn thông mạch. còn check online trên step7 manager thì ko thấy tín hiệu báo thông số của các hàm modus (theo em hiểu là thế).
    2. Vòng mạng truyền thông Profibus gồm các con Harch (đo độ đục) và các flow meter MAG 6000. Vòng mạng này đưa về đến Con Y-Coupler em thấy tín hiệu đèn báo vẫn OK nhưng cũng ko hiển thị được trên máy tính giám sát.
    Bác nào có kinh nghiệm về xử lý truyền thông Profibus và Modbus chỉ giáo cho em với. Trân trọng cảm ơn các bác

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Cty bác ở đâu,bác muốn xử lý như thế nào?
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    Công ty em ở Ngoài Bắc anh ah (Hòa Bình). Nhà máy nước sông đà. Có gì xin các cao thủ chí giáo.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    21
    30 lượt trong 30 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenvantung Xem bài viết
    Chào các anh/ chị trong diễn đàn. Em có chút thắc mắc muốn hỏi anh/ chị cao thủ một chút ạ. Hệ thống Scada bên công ty em đang sử dụng là của Siemens.
    1. Trên các tủ trung thế bên em có các rowle trung thế của Orion (SMPR, IPRA) Truyền thông Mobus với CP341. Nhưng hiện nay thì các tín hiệu báo trên rowle truyền về màn hình giám sát (winCC) tắt ngấm. Không hiển thị được. Cái này em chỉ có thể kiểm tra cable được bằng cách đo đạc thì thấy nõ vẫn thông mạch. còn check online trên step7 manager thì ko thấy tín hiệu báo thông số của các hàm modus (theo em hiểu là thế).
    2. Vòng mạng truyền thông Profibus gồm các con Harch (đo độ đục) và các flow meter MAG 6000. Vòng mạng này đưa về đến Con Y-Coupler em thấy tín hiệu đèn báo vẫn OK nhưng cũng ko hiển thị được trên máy tính giám sát.
    Bác nào có kinh nghiệm về xử lý truyền thông Profibus và Modbus chỉ giáo cho em với. Trân trọng cảm ơn các bác
    Hi Bạn Tùng.

Mình có đọc qua về các vẫn đề của bạn. Bạn cho mình hỏi qua 1 chút. Phương pháp bạn đo và check cable Modbus và Profibus như thế nào. Con Y Coupler chỉ là thiết bị nối 2 mạng lại với nhau or chuyển từ DP/PA tùy mục đích sử dụng. Thế Hardware của nó với mạng Profibus như thế nào

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    Bác nào đã làm về Modbus RTU con VFD-M của delta cho xin cái bảng địa chỉ modbus của em nó.Tài liệu đưa địa chỉ không biết có 9 xác không mà dùng keepware đọc về thấy ko đúng gì cả~_~
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    Sao không thấy có cao thủ nào chỉ giáo thế? Em đang bí mà không biết làm thế nào đây

Thành viên cấp 2
    Thanks
    32
    11 lượt trong 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kidsolo1412 Xem bài viết
    Bác nào đã làm về Modbus RTU con VFD-M của delta cho xin cái bảng địa chỉ modbus của em nó.Tài liệu đưa địa chỉ không biết có 9 xác không mà dùng keepware đọc về thấy ko đúng gì cả~_~
    Địa chỉ đó a thử trừ đi 1 xem có đúng không. Em chưa làm với con này bao giờ nhưng trước làm con của LS địa chỉ của nó cũng xê dịch đi 1 đơn vị.

8. Bài viết của "duc.thao" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    Bác nói rõ hơn chút cho em ạ. Theo em hiểu có phải đặt lại địa chỉ của các con đó trù đi 1 đơn vị không ạ?

Thành viên cấp 2
    Thanks
    32
    11 lượt trong 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenvantung Xem bài viết
    Bác nói rõ hơn chút cho em ạ. Theo em hiểu có phải đặt lại địa chỉ của các con đó trù đi 1 đơn vị không ạ?
    nghĩa là địa chỉ các thanh ghi của biến tần trừ đi 1 đơn vị. Mình cũng ko chắc chắn vì chưa làm loại này bao giờ. nhưng trước làm modbus với biến tần IS7 thì nó bị giảm đi 1 đv. Bạn thử xem thế nào.

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    Trích dẫn Gửi bởi duc.thao Xem bài viết
    Địa chỉ đó a thử trừ đi 1 xem có đúng không. Em chưa làm với con này bao giờ nhưng trước làm con của LS địa chỉ của nó cũng xê dịch đi 1 đơn vị.
    Hôm qua làm ok rồi thank bác
    Con này nó cộng lên mới hài,408192 thì phải thành 408193 nhức đầu tài liệu mấy bác này thật
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Đánh dấu