Đăng Ký
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 35 của 35
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    32
    11 lượt trong 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi duc.thao Xem bài viết
    Em ko hiểu tại sao. Cả 4 con biến tần lắp vào thì đều bị báo lỗi F13 này. Biến tần 45kw dòng đm 50A chạy đc quạt 45kw dòng đm 48A. Anh có biết nguyên nhân từ đâu thì tư vấn giúp em. Em cảm ơn anh nhiều.
    Trong khi đó có 1 con bt thì chạy ngon lành. Đảo 2 động cơ chạy vẫn ko sao. Mà lắp bt mới vào thì chạy cái báo lỗi luôn. Em Autotune tĩnh vẫn được. Em ko nghĩ là cả lô 8 con bt nhập về lần này đều lỗi. Liệu có phải do cài đặt hay vì lí do nào khác mà em chưa tìm ra.

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Ho Chi Minh
    Thanks
    0
    4 lượt trong 4 bài viết
    Em đang chạy con biến tần 753 45kw cho quạt gió 45kw. Khi chạy bt báo lỗi 12. Đo cách điện dây dẫn và động cơ ko vấn đề gì. Các anh từng gặp phải thì cho em xin ý kiến và cách khắc phục. Em xin cảm ơn.
    Cái này mình cũng đã từng bị một lần với hệ thống quạt gió. Do tính chất quạt gió quán tính lớn nên động cơ rất lâu dừng chính vì vậy khi bạn điều khiển chiết áp nhanh quá sẽ bị lỗi quá dòng hoặc quá áp. Bạn thử chỉnh lại thông số thời gian giảm và tăng tốc của biến tần lên khoảng 30s thử xem. mình đã thử và biến tần hoạt động OK

Thành viên cấp 2
    Thanks
    32
    Trích dẫn Gửi bởi dangthanhtuan200688 Xem bài viết
    Cái này mình cũng đã từng bị một lần với hệ thống quạt gió. Do tính chất quạt gió quán tính lớn nên động cơ rất lâu dừng chính vì vậy khi bạn điều khiển chiết áp nhanh quá sẽ bị lỗi quá dòng hoặc quá áp. Bạn thử chỉnh lại thông số thời gian giảm và tăng tốc của biến tần lên khoảng 30s thử xem. mình đã thử và biến tần hoạt động OK
    Thời gian tăng tốc em đang đặt 20s. Lỗi quá dòng không còn nữa. Hiện tại đang bị lỗi chạm đất F13. Ngay khi có lệnh chạy là biến tần báo lỗi luôn. Cả lô hàng 8 con thì được 2 con chạy ok còn lại đều bị lỗi này.

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Ho Chi Minh
    Thanks
    0
    4 lượt trong 4 bài viết
    Thời gian tăng tốc em đang đặt 20s. Lỗi quá dòng không còn nữa. Hiện tại đang bị lỗi chạm đất F13. Ngay khi có lệnh chạy là biến tần báo lỗi luôn. Cả lô hàng 8 con thì được 2 con chạy ok còn lại đều bị lỗi này.
    vậy thì bạn khôi phục lại cài đặt gốc thử. Có lẻ khi test có thông số nào đó đang bị set lên. hoặc bạn đem thử với động cơ có công suất nhỏ hơn.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    32
    Trích dẫn Gửi bởi dangthanhtuan200688 Xem bài viết
    vậy thì bạn khôi phục lại cài đặt gốc thử. Có lẻ khi test có thông số nào đó đang bị set lên. hoặc bạn đem thử với động cơ có công suất nhỏ hơn.
    default rồi cài lại mà vẫn bị lỗi vậy. Em chỉ thắc mắc cùng 1 lô nhập về tại sao con chạy được có con lại không -> chất lượng sản phẩm liệu có đúng của G7 hay lại china đóng mác G7. Hoặc có phải do em chọn sát tải quá không (biến tần 45 chạy động cơ 45) nếu vậy thì cũng ko hợp lí lắm vì đây nó báo lỗi ngay lập tức khi có lệnh chạy........

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Đánh dấu