Đăng Ký
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    64
    2 lượt trong 2 bài viết

Cool Lập Trình C và VB cho Wincc . Băng tải Chuyển Động

các anh chị ơi ! cho em hỏi . nếu muốn lập trình cho băng tải chuyển động ( hình ảnh động ) như thế này :https://www.youtube.com/watch?v=sIw5u_56ouY thì phải viết Dịch chuyển theo trục x hoặc Y như thế nào ạ

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    47 lượt trong 39 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vinhtdh Xem bài viết
    các anh chị ơi ! cho em hỏi . nếu muốn lập trình cho băng tải chuyển động ( hình ảnh động ) như thế này :https://www.youtube.com/watch?v=sIw5u_56ouY thì phải viết Dịch chuyển theo trục x hoặc Y như thế nào ạ
    Trong đây có hướng dẫn cụ thể này
    http://plcvietnam.com.vn/forum/showt...ng-wincc/page5

3. Bài viết của "hoanghoa_dtt" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Thanks
    64
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoanghoa_dtt Xem bài viết
    Trong đây có hướng dẫn cụ thể này
    http://plcvietnam.com.vn/forum/showt...ng-wincc/page5
    Chào anh ! em cũng đã xem mọi người chia sẻ kinh nghiệm , nhưng em vẫn chưa hiểu rõ lem về viết code C cho cái bánh xe trong băng tải anh ạ ! em muốn chạy 1 băng tải nhưng chưa biết làm sao tạo dc cái bánh xe đó và code C cho nó như thế nào . mong mọi người giúp đỡ ạ !

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    Chào anh ! em cũng đã xem mọi người chia sẻ kinh nghiệm , nhưng em vẫn chưa hiểu rõ lem về viết code C cho cái bánh xe trong băng tải anh ạ ! em muốn chạy 1 băng tải nhưng chưa biết làm sao tạo dc cái bánh xe đó và code C cho nó như thế nào . mong mọi người giúp đỡ ạ !
    Bạn vẽ 1 đoạn thẳng, vào Properties> Geometry>Rotation Angle> Chuột phải vào bóng đèn chọn C-Action và cho cái code này vào
    #include "apdefap.h"
    long _main(char* lpszPictureName, char* lpszObjectName, char* lpszPropertyName)
    {
    static int x=0;
    if(x<=360)
    {
    x=x-10;
    }
    if(x==360) x=0;
    return x;
    }

6. The Following 2 Users Say Thank You to hoanghoa_dtt For This Useful Post:

Thành viên cấp 3
    Thanks
    64
    2 lượt trong 2 bài viết
    cảm ơn bạn rất nhiều . nhưng có cái hình bánh xe mà không biết tìm đâu ra ấy hihi.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    64
    2 lượt trong 2 bài viết
    cho mình xem cái hình ảnh hay cái khối lun nha. còn vào đâu viết code thì mình biết mà , hihi

Thành viên cấp 3
    Thanks
    64
    2 lượt trong 2 bài viết
    em muốn làm cái bánh như clip youtobe em đưa ở trên anh ạ . làm sao vẽ được hình tròn đó ạ ! thanks anh nhiều ạ

Thành viên cấp 3
    Thanks
    64
    2 lượt trong 2 bài viết
    Bạn vẽ 1 đoạn thẳng, vào Properties> Geometry>Rotation Angle> Chuột phải vào bóng đèn chọn C-Action và cho cái code này vào
    #include "apdefap.h"
    {
    static int x=0;
    if(x<=360)
    {
    x=x-10;
    }
    if(x==360) x=0;
    return x;
    }
    em muốn làm cái bánh như clip youtobe em đưa ở trên anh ạ . làm sao vẽ được hình tròn đó ạ ! thanks anh nhiều ạ

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    Từ cái VD trên bạn phải tự phát triển thành nhiều hiệu ứng chứ? Cái trên đơn giản mà, vẽ 1 vòng tròn và 2 đoạn thẳng bằng đường kính cắt nhau. Rồi groups 2 đoạn thẳng lại. vào Properties> Geometry(của Groups)>Rotation Angle> Chuột phải vào bóng đèn chọn C-Action và cho cái code này vào
    #include "apdefap.h"
    {
    static int x=0;
    if(x<=360)
    {
    x=x+10;
    }
    if(x==360) x=0;
    return x;
    }

12. Bài viết của "hoanghoa_dtt" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Thanks
    64
    2 lượt trong 2 bài viết
    Từ cái VD trên bạn phải tự phát triển thành nhiều hiệu ứng chứ? Cái trên đơn giản mà, vẽ 1 vòng tròn và 2 đoạn thẳng bằng đường kính cắt nhau. Rồi groups 2 đoạn thẳng lại. vào Properties> Geometry(của Groups)>Rotation Angle> Chuột phải vào bóng đèn chọn C-Action và cho cái code này vào
    #include "apdefap.h"
    {
    static int x=0;
    if(x<=360)
    {
    x=x+10;
    }
    if(x==360) x=0;
    return x;
    }
    em làm thử cái anh bảo quay 1 đường thảng rồi ạ . nhưng em làm 4 đoàn bằng 1 bán kính . anh ơi . anh chỉ rõ em cách groups 2 đoạn thẳng lại dc ko ạ ! vì em thấy nó dịch chuyển tận là 1 đầu chứ không theo tâm ạ .

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu