Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Giúp đỡ về Tag logging trong wincc V7

Chào mọi người. Mọi người cho mình hỏi tại sao khi mình sử dụng tag loging thì giá trị lưu trữ của biến nó cứ lưu là 0u. trong khi đó giá trị biến đó được hiển thị bình thường trên IO Field. trước đó thì vẫn lưu trữ bình thường mà mấy hôm nay nó cứ bị vậy.Mình sử dụng kepware kết nối với wincc. Mong mọi người giúp đỡ...

đây là hình ảnh giá trị trên IO Field và trên Tag logging:

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    "Lang Thang" in Sài Gòn
    Thanks
    22
    95 lượt trong 75 bài viết
    Bạn kiểm tra lại phần kết nối kepserver với winCC lại, kiểm tra lại taglogging coi nó có đọc dc giá trị từ plc ko? Thường lỗi 0u. này là do bên winCC có khai báo tag theo địa chỉ nào đó but trên PLC lại ko khai báo vùng địa chỉ đó.
    vd: trên WinCC sử dụng địa chỉ của vùng nhớ DB100.DBW200 but trên PLC lại ko có vùng dử liệu này.
    gcdpham,
    Siemens Solution
    PLC, HMI, SCADA, Upgrade S5toS7, SimaticNet, OPC,...
    Control Engineer.
    Email: Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình kiểm tra lại hết rồi. trên kepserver vẫn đọc được giá trị bình thường, trên IO field của Wincc hiển thị giá trị của tag tag đó cũng vẫn hiển thị được nhưng trong tag logging thì vẫn bị như vậy bạn ah

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    "Lang Thang" in Sài Gòn
    Thanks
    22
    95 lượt trong 75 bài viết
    Thường lỗi 0u. này là do bên winCC có khai báo tag theo địa chỉ nào đó but trên PLC lại ko khai báo vùng địa chỉ đó.
    Chỉ còn cái này thôi. Bạn chịu khó check lại dữ liệu tags của cả winCC và S7. Nếu ko khai báo vùng nhớ dưới PLC mà sử dụng trên winCC thì nó sẽ kéo theo cả nhóm tags bi lỗi 0u.
    gcdpham,
    Siemens Solution
    PLC, HMI, SCADA, Upgrade S5toS7, SimaticNet, OPC,...
    Control Engineer.
    Email: Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    9
    2 lượt trong 2 bài viết
    các pro ơi, em sử dụng tag logging mà k vẽ đc đồ thị ạ, em làm hệt các bước như hướng dẫn, mà khi thay đổi giá trị trên PLC sim , với lại em đã thử tạo biến lider để trượt cũng k thấy hiển thị đồ thị ạ ! hép hép my

Đánh dấu