Đăng Ký
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 35 của 35
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    10
    5 lượt trong 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoanghoa_dtt Xem bài viết
    Của bạn đây nhé, bạn xem thêm phần chuyển đổi dữ liệu vào mình chỉ viết phần cơ bản vậy thôi
    Đính kèm 1694
    mình đã viết như cái của bạn và nó không được bạn ạ ! mình thực hành trên modul luôn nó không tính tính toán được .

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    47 lượt trong 39 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Lyvanyen Xem bài viết
    mình đã viết như cái của bạn và nó không được bạn ạ ! mình thực hành trên modul luôn nó không tính tính toán được .
    Cái này bạn phải tự nghĩ ra chứ, mình không có PLC s7-1200 nên ko test được, giờ mình test trên 300 rồi. Bạn viết thêm cái này nữa là ok. Good luck!,
    Main.pdf

3. Bài viết của "hoanghoa_dtt" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 2
    Thanks
    10
    5 lượt trong 5 bài viết
    Cái này bạn phải tự nghĩ ra chứ, mình không có PLC s7-1200 nên ko test được, giờ mình test trên 300 rồi. Bạn viết thêm cái này nữa là ok. Good luck!,
    Main.pdf
    Tự nghĩ ra thì mình đã không lên đây hỏi. mình test thì thấy rõ ràng nó có tín hiệu reset counter nhưng lại không có tín hiệu tính toán bạn ạ . chẳng hiểu nổi

5. Bài viết của "Lyvanyen" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    47 lượt trong 39 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Lyvanyen Xem bài viết
    Tự nghĩ ra thì mình đã không lên đây hỏi. mình test thì thấy rõ ràng nó có tín hiệu reset counter nhưng lại không có tín hiệu tính toán bạn ạ . chẳng hiểu nổi
    Vì khi reset counter giá trị nó về không khi đó giá trị tính toán cũng bằng không. Mình đã viết thêm move giá trị counter sang giá trị khác trước khi reset counter (network 2).

7. Bài viết của "hoanghoa_dtt" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 2
    Thanks
    10
    5 lượt trong 5 bài viết
    Vì khi reset counter giá trị nó về không khi đó giá trị tính toán cũng bằng không. Mình đã viết thêm move giá trị counter sang giá trị khác trước khi reset counter (network 2).
    mình đã thêm cái đó rồi. hôm trước thực ra mình có dùng 2 timer kết hợp thì thấy nó chạy được. xong mình chỉnh lại rút gọn thành 1 timer lại không được nữa và mình làm lại 2 timer cũng ko dc luôn. thật khó hiểu @@

9. Bài viết của "Lyvanyen" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Đánh dấu