Đăng Ký
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết

Lỗi Upload chương trình Mitsubishi với GX

Hiện nay có một anh bên Đà nẵng gửi mail vào nhờ mình hỗ trợ vì bị lỗi PLC Mitsubishi khi upload dữ liệu từ PLC lên PC.
    Vì kiến thức về Mitsubishi của mình yếu nên cũng đang đọc và cố gắng xử lý lỗi dùm anh đó vì tận ngoài Đà nẵng. Nay viết bài gửi thông tin lỗi và hình ảnh nên mong mọi người giúp đỡ và xử lý để anh đó có thể hoàn thành công việc tốt.

Nội dung như sau:

" Tình hinh bộ PLC là thế này: có 3 bộ plc bị hỏng, chương trình trong đó thì giống nhau, nên cố gắng cứu 1 bộ là quá tốt, nên thợ điện tử bên ngoài có sửa chữa nguồn, và phần ram trên board điều khiển, hiện trạng sau khi sửa còn được 1 bộ lên nguồn but đèn pro-e bị flash. kết nối với pc vẫn OK lúc đầu mình load phần Main thì bị báo lỗi không cho load, theo lỗi thì bị phần plc parameter set các thông số không đúng, vậy là mình xuống load parameter ra và phần device memory. Mình có set lại 2 phần này và upload lại PLc thành công nhưng khi mình load main thì khi chạy tới 100% thì toàn bộ GX-developer tắt, chưa gặp trường hợp này bao giờ, bạn coi giúp mình với, thanks, mình ở Đà Nẵng"

Đính kèm file: http://www.mediafire.com/?aio74g56ib379w7

Sau khi setup lại các parameter, write lai plc, ok, vào lại GX plc diagnostics thì bị báo lỗi mới 6505 systax error, và upload main ra vẫn bị out khỏi Dx developer
    update...
    test download tren 2 pc, 2 laptop dau bi out nhu the va them 1 chi tiet nua la sau khi load main xong khoi dong lai GX deu bao loi .....not share memory roi moi vao duoc man hinh chinh cua GX "

Mong mọi người giúp
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    Hình như phần lập trình không có hả bạn,không có phân lader thì khó xử lý lắm,bạn có thể gửi toàn bộ phần lập trình dc không

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Người ta nói không upload được thì làm sao có lader cho ông giúp được, đọc bài không kĩ gì cả ^_^, hài

hongminhbv
    Guest
    Anh hiếu có thể cho biết địa chỉ mail hoặc số điện thoại của bác này được không ?
    Cần có thêm thông tin thì mới giúp được chứ
    Trường hợp sấu nhất bạn gửi 01 con vào đây mình tháo IC nhớ ra và đọc chương trình lên là OK mà

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Tp Ho chi Minh
    Thanks
    0
    "Trường hợp sấu nhất bạn gửi 01 con vào đây mình tháo IC nhớ ra và đọc chương trình lên là OK mà "
    Nếu chương trình viết trong Ram thì giải quyết thế nào?
    Hidden Content .0903640973

hongminhbv
    Guest
    Vấn đề ở chỗ bạn đang sử dung PLC dòng nào và ứng dụng cho may gì phải cho thông số cụ thể thì mới có hướng giải quyết chứ
    Mình đang có và con FX để phá thử đây
    Yên tâm không tính phí đâu anh em giúp nhau được gì là giúp đến cùng mà

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi BreakLungonZ Xem bài viết
    up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.
    Đề nghị Admin xóa bài này ngay Spam quá
    Cám ơn Admin nhiều

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu