Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Q9, HCM
    Thanks
    37
    33 lượt trong 24 bài viết

Post Mạng PROFIsafe là gì ?

bản thân mình thấy đi làm nhà máy hay làm thương mại về tự động, mạng profibus đã quá quen thuộc với các bạn kỹ sư rồi. và ngay khi còn chưa ra trường thì tài liệu & thảo luận về profibus trên internet cũng nhiều. nhưng một thực tế khi hệ thống của bạn yêu cầu mức độ an toàn cao, ví dụ như trong ứng dụng cẩu cảng,.., thì profibus phải kết hợp với profisafe. vậy mạng profisafe này là gì ? vai trò của nó trong hệ thống ? cách cấu hình và liên kết dữ liệu trong mạng ntn ?...mình muốn tạo chủ đề này để mình và các bạn cùng trả lời những câu hỏi đó, vì hiện nay tốc độ "tăng trưởng" của profisafe đang ngày 1 lớn mạnh

xem hình lớn hơn.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết
    Không biết cấu hình thực tế của Hùng như thế nào nhỉ? Nó có dùng F-PLC hay F-DI, F-DO gì không?
    Trước đây mình có viết chương trình cho dự án dùng F-PLC thì chuong trinh tồn tại cả standard program và cả F program. Phải cài thêm khối hàm thư viện safety. Về phần cứng thì dùng F-RIO, F-DI,FDO...
    Khi chúng ta congig và compile thì trong chương trình sẽ tạo ra các hàm FB và DB cho các input,output, do đó phần cứng và phần mềm phải đi đôi cùng nhau.
    Frofisafe thì hỗ trợ cả profibus va profinet.
    Nhận hợp tác lập trình các loại PLC và xử lý sự cố về hệ thống tự động hóa
    Gm: Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Q9, HCM
    Thanks
    37
    33 lượt trong 24 bài viết
    có chứ hiếu ơi, thường mình viết program 300 dùng step7 manager thì đó gọi là standard program, nhưng chương trình dùng thêm profisafe mình phải cài thêm gói công cụ safety của siemens nữa lúc đó chương trình của S7-distributed safety sẽ gồm: standard user program + safety program (F program).
    Về phần cứng cho profisafe, bên hùng dùng của module I/O wago. vì hùng chưa cấu hình cho nó từ đầu nên về cấu trúc các function cho safety chưa nắm rõ.có j trao đổi sau ở chủ đề này nhé !
    h đưa cái hình cho dễ hình dung :

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu