Đăng Ký
Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 48
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    cái cáp của con CP1L có giống của con CP1H k ạ, em thấy trong file download chỉ có CP1H mà k thấy CP1L, mà con CP1L thì có thể sử dụng các loại cáp nào để download và upload chương trình được ạ, mọi người chỉ cho e biết với ạ

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi trungthanh610091 Xem bài viết
    cái cáp của con CP1L có giống của con CP1H k ạ, em thấy trong file download chỉ có CP1H mà k thấy CP1L, mà con CP1L thì có thể sử dụng các loại cáp nào để download và upload chương trình được ạ, mọi người chỉ cho e biết với ạ
    Cáp CP1l va và Cp1H hoàn toàn giống nhau nhìn chung dòng CP1 của Omron dùng 1 loại Cáp USB và cáo này bạn có thẻ rự hàn với chiều dài tùy ý hoặc mua sẵn hoặc muợn sợi cáp USB máy in thông thường là ok
    - Thông thường thì nó không đòi Driver , nếu đòi thì dẫn đường đãn vào chỗ file driver của omron trên ổ chọn USB là ok ngay
    chúc thành công

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    OMRON CP1L, CP1H, chế cáp làm gì cho khổ, mua các connector và dây rợ về hàn còn mắc hơn là ra chợ mua cáp đúc liền lạc cho nó pro, cỡ chừng 20K là có good rồi. Mình mua có 5k/cọng à
    - Còn driver cho nó thì khi cài CX-ONE thì đã có trong chương trình, lần đầu kết nối là system trong windows nó tự tìm và cài 1 lần thôi, lần sau cắm là run

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    8 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daiphongsk Xem bài viết
    Bạn nào muốn chế cáp lập trình cho PLC CPM1-2A cho cổng peripheral ko phải mua cho tốn tiên thì có sơ đồ đây:
    http://www.mediafire.com/view/?ld96bhdz89e22cn
    Cái này mình đã làm rồi upload/download chương trình rất ok, còn nếu dùng scada thì cũng ổn định vì nhà máy mình bọn TQ kết nối scada cũng sài cáp này. nên các bạn cứ tự tin mà hàn theo sơ đồ. Ban đầu mình định mua nhưng lang thang trên mạng thấy nên đỡ một số tiền
    Bạn cho mình lại cái sơ đồ cable với. Link die rồi

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    em co bai toán điều khiển biến tần nạp lieu .dumg cp1h điều khiển 4-20ma.khi nhấn start thì biến tần chay 60hz nạp lieu cho cân .rồi từ từ giảm tốc độ khi cân đủ số lượng. roi motor dung .em chưa có giải thuat để tính mong được sự chia se góp y của mọi người.thank

Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    8 lượt trong 8 bài viết
    Bác nào có sơ đồ cáp lập trình PLC CQM1H-CPU61 cho e xin với, thank.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    10
    5 lượt trong 4 bài viết
    các a cho e hỏi chút e có con cp1l không biết khi mình không cho nó hoạt động nữa thì chỉ cần ngắt nguồn là xong hay phải làm gì nữa . e thấy con s7-300 nó có nút stop ta stop xong rồi ngắt nguồn . vậy với cp1l mình cứ ngắt nguồn khi không sử dụng có ảnh hưởng gì không .

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi chim cánh cụt Xem bài viết
    các a cho e hỏi chút e có con cp1l không biết khi mình không cho nó hoạt động nữa thì chỉ cần ngắt nguồn là xong hay phải làm gì nữa . e thấy con s7-300 nó có nút stop ta stop xong rồi ngắt nguồn . vậy với cp1l mình cứ ngắt nguồn khi không sử dụng có ảnh hưởng gì không .
    Đối với các dòng plc theo mình biết thì nó rất ổn định, bạn có thể tắt nguồn bằng cách ngắt nguồn trực tiếp cho nó, vì các dòng plc thường tích hợp nguồn bên trong nên nó có bộ tụ lọc và tụ tích khá lớn. Tuy nhiên theo mình thì bạn nên chuyển về chế độ "stop" trước khi ngắt nguồn là tốt nhất, vì nhiều trường hợp không may nguồn điện có thể làm ảnh hưởng đến linh kiện và chương trình của bạn!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tienkimlong Xem bài viết
    em co bai toán điều khiển biến tần nạp lieu .dumg cp1h điều khiển 4-20ma.khi nhấn start thì biến tần chay 60hz nạp lieu cho cân .rồi từ từ giảm tốc độ khi cân đủ số lượng. roi motor dung .em chưa có giải thuat để tính mong được sự chia se góp y của mọi người.thank
    Chào bạn tienkimlong!
    do bạn không nói rõ là bạn sử dụng CP1h với biến tần hãng gì nên mình cũng không thể nói cụ thể hơn được. Tuy nhiên hầu hết các loại biến tần thì đều có chân hoặc cổng để giao tiếp với chế độ điều khiển bên ngoài. Về phần giải thuật để viết chương trình thì cũng không có gì là khó, bạn cứ chiểu theo yêu cầu bài toán mà làm thôi. bạn có thể làm như sau: 1.xác định tín hiều cảm biến đầu vào bao gồm: cảm biến cân, nút nhấn và vài thứ khác nếu cần, 2. xác định tín hiệu đầu ra điều khiển bao gồm: biến tần, đèn báo và... gì đó nếu cần. tín hiệu xuất ra thì tùy bạn lựa chọn biến tần và kiểu giao thức giao tiếp mà lập trình thôi. Cái này thì cần phải đọc datasheet của cả biến tần để cài đặt các thông số phù hợp là ổn thôi. có gì cứ mail cho mình theo địa chỉ [email protected] , mình sẽ giúp!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi samqnn Xem bài viết
    Bác nào có sơ đồ cáp lập trình PLC CQM1H-CPU61 cho e xin với, thank.
    bạn đã có cable lập trình chưa? nếu chưa có thì mail cho mình mình gửi sơ đồ cho [email protected]

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 CuốiCuối

Đánh dấu