Hiện nay có một anh bên Đà nẵng gửi mail vào nhờ mình hỗ trợ vì bị lỗi PLC Mitsubishi khi upload dữ liệu từ PLC lên PC.
Vì kiến thức về Mitsubishi của mình yếu nên cũng đang đọc và cố gắng xử lý lỗi dùm anh đó vì tận ngoài Đà nẵng. Nay viết bài gửi thông tin lỗi và hình ảnh nên mong mọi người giúp đỡ và xử lý để anh đó có thể hoàn thành công việc tốt.

Nội dung như sau:

" Tình hinh bộ PLC là thế này: có 3 bộ plc bị hỏng, chương trình trong đó thì giống nhau, nên cố gắng cứu 1 bộ là quá tốt, nên thợ điện tử bên ngoài có sửa chữa nguồn, và phần ram trên board điều khiển, hiện trạng sau khi sửa còn được 1 bộ lên nguồn but đèn pro-e bị flash. kết nối với pc vẫn OK lúc đầu mình load phần Main thì bị báo lỗi không cho load, theo lỗi thì bị phần plc parameter set các thông số không đúng, vậy là mình xuống load parameter ra và phần device memory. Mình có set lại 2 phần này và upload lại PLc thành công nhưng khi mình load main thì khi chạy tới 100% thì toàn bộ GX-developer tắt, chưa gặp trường hợp này bao giờ, bạn coi giúp mình với, thanks, mình ở Đà Nẵng"

Đính kèm file: http://www.mediafire.com/?aio74g56ib379w7

Sau khi setup lại các parameter, write lai plc, ok, vào lại GX plc diagnostics thì bị báo lỗi mới 6505 systax error, và upload main ra vẫn bị out khỏi Dx developer
update...
test download tren 2 pc, 2 laptop dau bi out nhu the va them 1 chi tiet nua la sau khi load main xong khoi dong lai GX deu bao loi .....not share memory roi moi vao duoc man hinh chinh cua GX "

Mong mọi người giúp