Đăng Ký
Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 56
    Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    hàm thì hoàn toàn có thể làm được nhưng tốc độ thì không được 2800 đâu anh, mình có thể dùng các ngắt của bộ đếm xung được, tuy nhiên chương trình cần phải xử lý nhiều phải không anh, nếu như vậy thì một mình plc không làm được đâu, chương trình plc dùng ngắt ob xử lý thì thường là 100ms một lần quét là cao lắm rồi, xuống nữa thì chương trình chạy không ổn định,
    Bạn xem video và cho ý kiến nha.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    360 là ảo là sao vậy anh? hi . chỗ em cũng có máy nó dùng cái tham số 360 này để quyết định các tính năng on (.....) off(.......) cho các mục đích khác nhau. Nó gọi chính xác là "Cam điện". 360 là số thực xung tế của encoder hồi tiếp về PLC khi trục quay được 1 vòng. encoder này gắn trên trục chính của máy.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    Cái này em gặp rồi, tuy nhiên cái vòng 360 là vòng ảo chứ không phải là vòng encoder như của anh, trong 360 độ đó, nó kéo băng tải chạy, sau đó băng tải dừng, máy chiết ly, sau đó hàn nắp và cắt ly, hi hi nó dùng lệnh so sánh thôi không có gì cao siêu cả
    360 là ảo là sao vậy anh? hi . chỗ em cũng có máy nó dùng cái tham số 360 này để quyết định các tính năng on (.....) off(.......) cho các mục đích khác nhau. Nó gọi chính xác là "Cam điện". 360 là số xung thực tế của encoder hồi tiếp về PLC khi trục quay được 1 vòng. encoder này gắn trên trục chính của máy.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi newbie Xem bài viết
    360 là ảo là sao vậy anh? hi . chỗ em cũng có máy nó dùng cái tham số 360 này để quyết định các tính năng on (.....) off(.......) cho các mục đích khác nhau. Nó gọi chính xác là "Cam điện". 360 là số xung thực tế của encoder hồi tiếp về PLC khi trục quay được 1 vòng. encoder này gắn trên trục chính của máy.
    Bác này làm trong ngành dược phẩm hả! máy bác nói là cái máy ép vỉ thuốc đúng không! mình cũng đã làm cái này! giống y như bác nói!
    Sorry Spam một tý

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Hi hi ảo là vì nó không có thật, nó tương đương với trục chính của em nhưng nó không do xung encoder trả về mà do tính toán từ các thông số hồi tiếp khác
    Trích dẫn Gửi bởi newbie Xem bài viết
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phapnguyen Xem bài viết
    Bác này làm trong ngành dược phẩm hả! máy bác nói là cái máy ép vỉ thuốc đúng không! mình cũng đã làm cái này! giống y như bác nói!
    Sorry Spam một tý
    em chỉ là dân bảo trì thôi, bác nói vậy em đâu dám múa rùi qua mắt thợ. học hỏi thêm thôi mà, cái gì không bít thì hỏi thôi. Bác đã làm vậy thì cho em hỏi thêm về cái máy đó nha. nó là máy đóng túi chứ thuốc. có thể bác gọi là ép vỉ.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    Hi hi ảo là vì nó không có thật, nó tương đương với trục chính của em nhưng nó không do xung encoder trả về mà do tính toán từ các thông số hồi tiếp khác
    bác có thể nói rõ hơn không vì quả là trên trục chính này nó có gắn 1 encoder 360 p/r

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    trên trục chính của máy có găn 1 bộ resolver đúng không bác cuongvcs, mình cũng làm việc với nhiều máy móc có thiết bị resolver và AMCI nhưng kiến thức về phần này còn mù mờ quá, mong nhận đc nhiều ý kiến đóng góp về vấn đề này

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuongte Xem bài viết
    trên trục chính của máy có găn 1 bộ resolver đúng không bác cuongvcs, mình cũng làm việc với nhiều máy móc có thiết bị resolver và AMCI nhưng kiến thức về phần này còn mù mờ quá, mong nhận đc nhiều ý kiến đóng góp về vấn đề này
    Dear cuongte.
    Đúng vậy bạn ,trên trục chính của máy có gắng resolver và module AMCI .để kiểm tra góc độ vị trí của máy và các thông số timing ,
    các thông số này thường setup cho card AMCI và chương trình PLC.
    Regards.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuongvcs Xem bài viết
    Dear cuongte.
    Đúng vậy bạn ,trên trục chính của máy có gắng resolver và module AMCI .để kiểm tra góc độ vị trí của máy và các thông số timing ,
    các thông số này thường setup cho card AMCI và chương trình PLC.
    Regards.
    em có vấn đề này chưa hiểu nhờ bác cuongvcs và ae có ai biết chỉ dùm nhé
    Sau khi cấu hình cho AMCI, vào control tag có những tag này. Có một số vấn đề như sau
    1. Ở phần dataformat Data[4].0 , Data[4].1 … Data[4].6 trong manual nói rằng đó là CH2 position data nhưng em không hiểu những bit đó nó on or off ở những vị trí nào.
    2. Trong cột data type không hiểu sao e không tìm đc mấy type như AMCI_INPUT_DATA , AMCI_16_OUTPUT,AMCI_SETUP, cái này e nghĩ chắc PLC cần phải quét để nhận modul AMCI trước đã. Chức năng của những tag này và message là thế nào anh có thể giải thích dùm e đc không
    thank you !

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối

Đánh dấu