Đăng Ký
Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    3
    3 lượt trong 3 bài viết

Runtime WinCC không cần mở Project

Chào admin và các anh,
    Trong WinCC, em có một vấn đề thắc mắc cần được giải đáp như sau:
    Bài toán đặt ra: em cần áp dụng trong trường hợp đưa WinCC vào hoạt động tại 1 máy tính ở trạm con, mà tại đó người vận hành, theo dõi không thay đổi được thuộc tính, thông tin trong project gốc do tính chất công việc.
    Mọi người cho em hỏi trong WinCC có chức năng này hay không ạ?
    Nếu có, mong anh và mọi người chia sẻ.
    Em xin chân thành cảm ơn ạ!

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Cài project wincc đó runtime chạy khi khởi động máy tính và cài thêm gói login của simens vào phân quyền đăng nhập và vô hiệu hóa một số phím như phím :window +alt +ctrl+del của máy tính
    lúc đó khi khởi động chỉ chạy phần mềm bạn cần thôi .

3. Bài viết của "daocongdabl" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    Cài project wincc đó runtime chạy khi khởi động máy tính và cài thêm gói login của simens vào phân quyền đăng nhập và vô hiệu hóa một số phím như phím :window +alt +ctrl+del của máy tính
    lúc đó khi khởi động chỉ chạy phần mềm bạn cần thôi .
    Chào anh, em xin cảm ơn vì góp ý của anh
    Hiện em đã cài project wincc đó runtime chạy khi khởi động máy tính, anh có thể nói rõ hơn gói login của Siemens vào phân quyền đăng nhập là như thế nào được không ạ? Và tại sao lại phải vô hiệu hóa các phím Window +Alt +Ctrl+Del ạ?
    Em xin cảm ơn ạ!

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nghiacuong.hoang Xem bài viết
    Chào anh, em xin cảm ơn vì góp ý của anh
    Hiện em đã cài project wincc đó runtime chạy khi khởi động máy tính, anh có thể nói rõ hơn gói login của Siemens vào phân quyền đăng nhập là như thế nào được không ạ? Và tại sao lại phải vô hiệu hóa các phím Window +Alt +Ctrl+Del ạ?
    Em xin cảm ơn ạ!
    Trong 1 vài trường hợp người thiết kế họ chỉ cho chạy ứng dụng SCADA và không muốn người sử dụng can thiệp vào project để sửa đổi,... thì họ khóa các phím chức năng lại. Tại sao thì do người thiết kế mong muốn.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Trong 1 vài trường hợp người thiết kế họ chỉ cho chạy ứng dụng SCADA và không muốn người sử dụng can thiệp vào project để sửa đổi,... thì họ khóa các phím chức năng lại. Tại sao thì do người thiết kế mong muốn.
    Vậy admin có thể hướng dẫn anh em cách thực hiện không vậy?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi sgt.bn Xem bài viết
    Vậy admin có thể hướng dẫn anh em cách thực hiện không vậy?
    Bạn có thể dùng AutoStart có sẵn trong bộ cài đặt WinCC để chọn file cần mở và tự động active mỗi khi khởi động máy!

8. Bài viết của "nghiacuong.hoang" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    4 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nghiacuong.hoang Xem bài viết
    Chào admin và các anh,
    Trong WinCC, em có một vấn đề thắc mắc cần được giải đáp như sau:
    Bài toán đặt ra: em cần áp dụng trong trường hợp đưa WinCC vào hoạt động tại 1 máy tính ở trạm con, mà tại đó người vận hành, theo dõi không thay đổi được thuộc tính, thông tin trong project gốc do tính chất công việc.
    Mọi người cho em hỏi trong WinCC có chức năng này hay không ạ?
    Nếu có, mong anh và mọi người chia sẻ.
    Em xin chân thành cảm ơn ạ!
    Đối với Tia Portal của siemens Bạn dùng Auto Start để chạy wincc runtime khi khởi động máy tính. Trong wincc tạo phân quyền truy nhập để quản lý người truy nhập cũng như chức năng của hệ thống. Gọi là phân quyền truy nhập đôi khi bạn khó hiểu. thực chất là tạo mấy cái tài khoản xong cho cái tài khoản nó có quyền đến đâu. ví dụ Administrator có toàn quyền tác động hệ thống, Acount1 không thể tắt Wincc Runtime. Còn vấn đề vào chỗ nào để làm mình nghĩ là bạn nên chủ động tìm hiểu. ở đây các anh chỉ định hướng thôi. Chúc bạn thành công !

10. The Following 2 Users Say Thank You to lyyenplc For This Useful Post:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi lyyenplc Xem bài viết
    Đối với Tia Portal của siemens Bạn dùng Auto Start để chạy wincc runtime khi khởi động máy tính. Trong wincc tạo phân quyền truy nhập để quản lý người truy nhập cũng như chức năng của hệ thống. Gọi là phân quyền truy nhập đôi khi bạn khó hiểu. thực chất là tạo mấy cái tài khoản xong cho cái tài khoản nó có quyền đến đâu. ví dụ Administrator có toàn quyền tác động hệ thống, Acount1 không thể tắt Wincc Runtime. Còn vấn đề vào chỗ nào để làm mình nghĩ là bạn nên chủ động tìm hiểu. ở đây các anh chỉ định hướng thôi. Chúc bạn thành công !
    Dạ em chào anh,
    Trước tiên em xin cảm ơn anh về những vấn đề anh vừa chỉ dẫn trên ạ . Hiện tại em cũng đã làm được những ý như trên anh hướng dẫn, cũng dùng Autostart và đã tạo các user phân quyền cụ thể cho từng user rồi ạ.

Đánh dấu