Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5

Hybrid View

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Kết nối giữa PLC s7 1200 và PC để lập trình cho PLC

Cho mình hỏi có phần mềm nào (như TIA hoặc WIN CC FLEX) có thể kết nối không dây với PLC được không ạ .Tức là giữa PC và PLC của mình đã LAN với nhau và có cách nào không cần sử dụng Cable ( RS hay Ether) mà có thể kết nối các phần mềm trên với PLC s7 1200 để lập trình không ạ. mình cảm ơn

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    4 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi MrEuro Xem bài viết
    Cho mình hỏi có phần mềm nào (như TIA hoặc WIN CC FLEX) có thể kết nối không dây với PLC được không ạ .Tức là giữa PC và PLC của mình đã LAN với nhau và có cách nào không cần sử dụng Cable ( RS hay Ether) mà có thể kết nối các phần mềm trên với PLC s7 1200 để lập trình không ạ. mình cảm ơn
    Sao bạn lại hỏi như vậy ? việc kết nối chỉ đơn giản là LAN PLC với PC, rồi dùng phần mềm TIA PORTAL lập trình thôi. không biết mục đích lập trình không dây của bạn đề làm gì.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Vì kết nối với PLC để lập trình bị giới hạn khoảng cách do dây LAN, nên mình muốn sử dụng wifi để có thể kết nối giữa PLC và PC để lập trình

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình có đọc bài của a AU BAO QUOC, a ấy có thể lập trình cho plc s7 1200 bằng TIA mà không cần dây LAN, chỉ cần set lớp mạng giữa PLC và PC trùng nhau , PLC s7 1200 cắm dây ether vào router là được mà mình làm không được

Thành viên cấp 3
    Thanks
    69
    28 lượt trong 26 bài viết
    Bạn kiểm tra lại các thông sổ của Card mạng nhé, chọn cùng lớp với IP PLC S7-1200, và set cho IP WLAN của router cùng lớp nữa là OK. Sau đó chọn lại trong SET PG/PC chọn lại Card Wifi của máy tính bạn. Đa số đi công trường, h người ta dùng wifi hết! :P

Đánh dấu