Hút thuốc lá là một nề nếp xấu nhưng vì trong thuốc lá chứa chất gây nghiện nên việc bãi bỏ nó là điều khó thực hiện gì. Ví như bạn đã thử qua nhiều hướng đi nhưng vẫn không hiệu quả , nếu không ngại thử một lần nữa bạn có thể bắt chước một vài gợi ý sau đây của chúng tôi.
Hãy nói rằng: “Ngày bữa nay tôi sẽ không hút thuốc”

Sẽ thật trắc trở khi thực hiện một định mức hoàng tráng , vậy bạn hãy phải làm đầu tiên với một dự định đơn sơ , không nóng nảy hơn đó là trong một ngày “hôm nay”. Rồi đến ngày hôm sau , lại tự nhủ với mình tương tự như điều trước đó.

Hãy luôn bắt đầu nhập cuộc chạm mặt với sự khổ cực

Bạn sẽ thấy cực kỳ vất vả , mệt lử , chán nản và còn bực bội trong lần đầu bỏ thuốc. Thay vì nơm nớp , thì bạn hãy chào mừng nó. Hãy sửa soạn đồ ăn , thức uống và một vài cuốn sách để dập tắt cơn đói thuốc. Và sau một vài tuần , bạn có thể hay cảm thụ đói bụng

xóa bỏ mọi thứ về thuốc lá

Hãy xóa bỏ khỏi tầm mắt bạn những thứ liên can đến thuốc có thể khiến bạn thèm thuốc. Và hãy làm một cuộc tổng vệ sinh để tống khứ thuốc lá ra khỏi nhà bạn nhé.

sử dụng loại nicotine chất lượng cao hơn mức bình thường hơn

Đó có thể là băng dán nicotine , viên ngậm , kẹo cao su hay thuốc hít hoặc sử dụng thuốc lá điện với nicotine thanh lọc… sẽ giúp bạn giảm cảm thụ thèm thuốc.

sử dụng thuốc giúp

Nếu bạn đã quá nghiện thuốc lá và không lọt lòng bãi bỏ nó thì hãy nhờ đến sự can thiệp của thuốc. Và bạn nên biên soạn cảm tưởng bác sĩ để có được tin tức về các loại thuốc cai nghiện đáng tin cậy và hiệu quả. Dặc biệt hãy bảo đảm rằng bạn không sử dụng các loại thuốc cai nghiện một cách tùy ý.

Biết vấn đề bạn gặp phải là gì.

Nếu bạn đang là người hút thuốc là và lúc trước từng bỏ thuốc thất bại , thì bạn hãy tìm ra tại sao , vấn đề của mình lá gì để rút kinh nghiệm trong lần tiếp tục

Để có thể thành công thì bạn phải vô cùng kiên trì.

Đừng bỏ cuộc

Dù đây là lần thứ mấy bỏ thuốc thì bạn cũng hãy gắng sức và kiên tâm nhé. Ví như quyết tâm , có ngày bạn sẽ đạt được những gì mình mong ngóng thôi.

xem thêm: Shisha điện tử giúp bỏ thuốc lá hiệu quả