Cách tạo tinh dầu vape qua 5 bước:

Bước 1: trang bị nicotine

Bạn cần tính toán lượng nicotine không thể thiếu cho tinh dầu vape để cho ra sản phẩm có nồng độ nicotine đúng với yêu cầu của bạn. Nicotine chiếm hưu trong tinh dầu vape là loại tinh chất đã được pha loãng , bởi vậy hãy tính nồng độ của nicotine bằng milligram và nồng độ chung của tinh dầu vape để có thể tìm được lượng nicotine không thể thiếu. Bạn có thể không khó thu thập các sử dụng giúp đỡ việc định liệu nồng độ nicotine trên internet.

Cho quá nhiều nicotine sẽ phá hỏng dung dịch , nên bạn nên cho ít nicotine hơn so với số lượng bạn tính ra hoặc với số lượng ghi trong công thức tinh dầu sẵn có. Ví như nồng độ nicotine đã vừa phải rồi , nhưng bạn vẫn muốn có thêm throat hit , thì bạn có thể thêm vài giọt vodka vào. Không cần quá nhiều , chỉ khoảng 1-5% là đủ rồi.

Bước 2: trang bị hương liệu

Để thành đạt ở bước này ngoài việc cần đến các kỹ năng không thể thiếu , bạn cũng cần một chút gặp dịp tốt. Nhất là khi bạn Hữu ý tưởng tạo nên hương vị mới.

Hãy cất nhắc thật kỹ trước khi bắt tay vào điều chế hương liệu. “Cuộc đời nở hoa hoặc cuộc sống bế tắc”. Có hai khả năng có thể xảy ra , hoặc bạn thành đạt và tạo nên một hương vị tuyệt hảo hoặc hoà hợp nên một đống hỗn hợp và cho vào thùng rác.

dễ nhất là dùng một hương liệu sẵn có hoặc hoà hợp nhiều hương liệu khác biệt để tạo nên hương vị mới. Ví như bạn là người mới tiên quyết thì nên chiếm hưu một hoặc hai hương liệu sẵn có để tránh thực trạng mất cả chì lẫn chài nhé!

Hãy thử và công nhận bị thất bại. Đây là cách độc nhất vô nhị để bạn quen với việc điều chế tinh dầu . Một mẹo nhỏ nhỏ cho bạn là nên cho ít hương liệu hơn so với thành quả định liệu hoặc công thức sẵn có. Hãy tiên quyết với một chút hương liệu và tăng dần đến khi hợp ý chứ đừng cho vào quá nhiều mà hỏng cả một mẻ tinh dầu vape.

Sau khi ủ đủ lâu , bạn hãy hút thử một lèo và thêm hương liệu cho phù hợp. Trừ khi bạn biết chắc mình đang làm chi , đừng khi nào cho quá 10% hương liệu so với ốổ lượng chung của thành phẩm.

Bước 3: trang bị dung môi

Bạn có thể chọn tỉ lệ VG/PG theo công thức riêng của mình , nhưng thường thì tỉ lệ của dung dịch này hay ở khoảng 50/50 và 80/20. Bạn nên nhớ nicotine pha loãng cũng chứa một lượng PG và VG nhất mực , nên không quên chú ý đến tỉ lệ này.

Bước 4: Trộn các tổng hợp

Khi đã trang bị có thừa mọi thứ , hãy đổ tất cả vào một cái lọ nhỏ và lắc đều lên , ý tôi là bạn hãy lắc thẳng tay vô cùng có thể luôn ấy , vì đã số các loại tinh dầu ( thu hút là loại nhiều VG ) thường rất đặc , và cần được lắc mạnh để các vật liệu có thể hòa với nhau.

Bước 5: Ủ tinh dầu vape

Tinh dầu vape của bạn có thể ủ hoặc không. Điều này phụ thuộc vào thú vui của bạn. Giống như rượu càng ủ lâu năm càng ngon , hầu hết các loại tinh dầu vape sau khi ủ sẽ có hương vị thơm ngon hơn. Hãy dùng thử mẻ tinh dầu vape vừa điều chế của mình , nếu hương vị của nó đã làm vừa lòng bạn rồi thì có thể bỏ qua bước này.

Việc ủ tinh dầu vape không hề trở ngại tý nào. Bạn chỉ có để chai tinh dầu vape của mình ở chỗ tối và thoáng mát là được. Thời giờ ủ có vẻ là vài ngày hoặc kéo dài đến vài tháng tùy theo thú vui của bạn. Đôi chút thành phần nông dân vật liệu nặng hơn sẽ bị đọng lại xuống đáy nên trong khi ủ bạn hãy trọng tâm lắc chai tinh dầu vape của mình lên.

Sau quá trình ủ , không những hương vị mà có thể màu sắc của tinh dầu vape cũng sẽ biến chất vì nicotine bị oxy hóa. Thay vì không màu hoặc màu rất nhạt thì chai tinh dầu vape của bạn sẽ có màu vàng hoặc màu nâu rất thu hút. Thực ra thì , việc đổi màu này là tín hiệu việc tinh dầu của bạn đã được ủ đủ lâu.

Với việc ủ thì không có gì được ắt hẳn cả , để có một mẻ tinh dầu vape được ủ tốt , bạn cần hai thứ: nhẫn nại và thử nghiệm. Quá trình sẽ rất lâu và nhạt nhẽo , nhưng thành quả thì ắt hẳn sẽ đáng được với sự chờ đợi của bạn.

liên lạc với Vina Vape

Hotline: 0931.807.815

Fanpage: VINA VAPE