Đăng Ký
Trang 10 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 173
    Thành viên cấp 1
    Đang ở
    tphcm
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    anh hiếu

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phambac Xem bài viết
    anh hiếu
    bạn add thư viện vào step đã. thư viện thì vào link anh kid đưa đó, dow về. rùi add vào sau đó đọc tín hiệu analog về, dùng hàm chuyển qua dạng số thực từ 0-100 độ. ok

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Xin hỏi, mình viết khối PID trong s7-200 vào trình ngắt Int-0, và dùng lệnh ATCH để gọi bằng Event 10. NHưng khi kết nối online thì không thấy Chương trình ngắt Int-0 chạy, kiểm tra lệnh ATCH thì nó hiện Int=2, mà không phải là INT-0, CPU của mình là 224, mình tra bảng thấy INT=2 là ngắt khi bắt sườn xuống của I0.1. Mình không hiểu chỗ này và cách xử lý. làm ơn chỉ giùm mình.

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ngocsecret0 Xem bài viết
    Xin hỏi, mình viết khối PID trong s7-200 vào trình ngắt Int-0, và dùng lệnh ATCH để gọi bằng Event 10. NHưng khi kết nối online thì không thấy Chương trình ngắt Int-0 chạy, kiểm tra lệnh ATCH thì nó hiện Int=2, mà không phải là INT-0, CPU của mình là 224, mình tra bảng thấy INT=2 là ngắt khi bắt sườn xuống của I0.1. Mình không hiểu chỗ này và cách xử lý. làm ơn chỉ giùm mình.
    Up chương trình bạn lên xem nói thế này sao hiểu
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mạng tệ quá nên không up lên đc. Mình đã xem lại và Pid hoạt động bình thường, nhưng mình gặp vấn đề về dò tìm thông số Pid (với hệ thống nhiệt độ chỗ mình, nó gia tăng nhiệt hơi chậm). Set auto turning cũng không thấy gì.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ngocsecret0 Xem bài viết
    Mạng tệ quá nên không up lên đc. Mình đã xem lại và Pid hoạt động bình thường, nhưng mình gặp vấn đề về dò tìm thông số Pid (với hệ thống nhiệt độ chỗ mình, nó gia tăng nhiệt hơi chậm). Set auto turning cũng không thấy gì.
    Mình đang làm về điều khiển nhiệt độ cho lò điện trở, bạn có thể share cách dùng PID tích hợp trong plc s7200 được ko, nếu có thể thì cho mình tham khảo chương trình của bạn nhé. Thanks!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kidsolo1412 Xem bài viết
    Vào:www.tudonghoahcm.net phần tài liệu và phần mềm chuyên ngành down thư viện scale và cách add vào micro/win
    Em đang làm điều khiển nhiệt độ cho lò điện trở, dùng PLC cpu 222, modul EM235, giám sát winCC.
    Em dùng PT100, qua 1 mạch chuyển đổi về 0-10v, cấp vào chân A+ A- của EM235, chân V0 của EM235 em đưa đến chân 11 của con TCA 785 trên mạch công suất làm Udk để điều chỉnh góc mở van của Thyristo, điều chỉnh điện áp cấp cho thanh nhiệt trong lò.
    Em tạo 1 bộ PID bằng Wizard. Lò có nhiệt độ là 0-346 độ C nên em đặt SetPoint là 0 - 346 là ok chứ anh? Bộ PID này em chưa biết dùng, em có xem 1 số tài liệu nhưng cũng ko hiểu cho lắm. Em nghĩ đã tạo bằng Wizard thì chỉ cần lấy ra dùng thôi nên trong chương trình chính em lấy PID0_INIT(SBR1) (có SM0.0 cấp vào chân EN). Chân PV_I là LW0, chân Setpoint_R là LD2, Output là LW6 . AIW0 được Move vào LW0 từ network trước, LW6 Move vào AQW0.
    Anh xem như vậy có được không?
    Còn phần kết nối wincc thì em rõ rồi nên em ko nhắc tới ở đây.
    Cám ơn anh nhiều và chúc anh luôn thành công trong sự nghiệp!

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khacquan206 Xem bài viết
    Em đang làm điều khiển nhiệt độ cho lò điện trở, dùng PLC cpu 222, modul EM235, giám sát winCC.
    Em dùng PT100, qua 1 mạch chuyển đổi về 0-10v, cấp vào chân A+ A- của EM235, chân V0 của EM235 em đưa đến chân 11 của con TCA 785 trên mạch công suất làm Udk để điều chỉnh góc mở van của Thyristo, điều chỉnh điện áp cấp cho thanh nhiệt trong lò.
    Em tạo 1 bộ PID bằng Wizard. Lò có nhiệt độ là 0-346 độ C nên em đặt SetPoint là 0 - 346 là ok chứ anh? Bộ PID này em chưa biết dùng, em có xem 1 số tài liệu nhưng cũng ko hiểu cho lắm. Em nghĩ đã tạo bằng Wizard thì chỉ cần lấy ra dùng thôi nên trong chương trình chính em lấy PID0_INIT(SBR1) (có SM0.0 cấp vào chân EN). Chân PV_I là LW0, chân Setpoint_R là LD2, Output là LW6 . AIW0 được Move vào LW0 từ network trước, LW6 Move vào AQW0.
    Anh xem như vậy có được không?
    Còn phần kết nối wincc thì em rõ rồi nên em ko nhắc tới ở đây.
    Cám ơn anh nhiều và chúc anh luôn thành công trong sự nghiệp!
    để làm PID này cần có 3 thông số chính là SP- là giá trị nhiệt độ cần đặt
    PV là giá trị nhiệt độ đo về từ con PT100
    OUTPUT là giá trị xuất ra đối tượng điều khiển
    giá trị OUT của bạn lấy ra mạch công suất để điều chỉnh góc mở anpha của thyristor
    còn các hệ số P,I,D thì bạn dùng PID tune control panel. sau đó hiệu chỉnh dần

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thanhke_auto Xem bài viết
    để làm PID này cần có 3 thông số chính là SP- là giá trị nhiệt độ cần đặt
    PV là giá trị nhiệt độ đo về từ con PT100
    OUTPUT là giá trị xuất ra đối tượng điều khiển
    giá trị OUT của bạn lấy ra mạch công suất để điều chỉnh góc mở anpha của thyristor
    còn các hệ số P,I,D thì bạn dùng PID tune control panel. sau đó hiệu chỉnh dần
    Như vậy là chương trình đơn giản chỉ có thế thôi à anh, còn phần dùng PID tune control panel để dò các số thật khó vì quán tính của nhiệt rất lớn, mỗi lần đặt lại hệ số lại ngồi chờ mòn mỏi

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình cũng mới tìm hiểu cái mảng này nên gặp nhiều vấn đề quá. Các bạn làm ơn coi giùm đoạn code PID của mình với. Mình đo nhiêt độ từ Pt100 (0-200 độ C)-chuyển qua tín hiệu dòng 4-20 mA- rồi gửi về EM235. Cài SP từ HMI, mình sử dụng hàm Scale trong thư viện để nhập PV và xuất đầu ra Out (dạng dòng 10-20mA). Như vậy liệu có được không?
    Mình gặp phải 1 vấn đề lúc xuất đầu ra Out, Khi mình dùng hàm scale thì khi Out=32000, mà dòng đầu ra vẫn chỉ là xấp xỉ 12mA. Nó không tuyến tính 0-32000 tương đương 10-20 mA như mình nghĩ. Làm ơn chỉ giúp mình cái sai với. Gà quá
    Còn 1 vd nữa: Mình thử dùng chức năng PID trong con đồng hồ nhiệt độ Autonic TZN4W-14C: Nhưng mình k hiểu tại sao cứ PV< SP là cái đòng hồ cấp trực tiếp dòng 20mA và ngược lại PV>SP là 4mA mà k phải là 1 dải tuyến tính tăng dần dần từ 4-20mA nhỉ???
    http://www.mediafire.com/?tadb5zr0o0dzbz9

Trang 10 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu