Đăng Ký
Trang 3 của 18 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 173
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Nếu bạn dùng s7-200 thì kiếm một module analog là được thôi mà. Sau đó chịu khó viết các hàm chuyển đổi tín hiệu. rồi sau đó đưa vào ngõ vào hồi tiếp của khối hàm PID. Cả ngõ ra cũng tương tự như vậy. Đó là một vài gợi ý của mình. Nếu có sai sót mong mọi người chỉnh sửa và chỉ giáo.

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thienngaytho Xem bài viết
    VẬy là cái modum đó chỉ có nv đưa tín hiệu vào PLC thui pải ko? Còn PID là lập trình trong PLC ak? Tín hiệu cảm biến nhiệt => modum => PlC xong qua PID để hồi tiếp lại đúng ko? Ah mình dùng S7-200 có thể kết hợp với modum nào...?thank
    Bạn tìm hiểu xem cảm biến nhiệt bạn dùng là gì kết nối với PLC ra sao?
    Thiết bị gia nhiệt của bạn là gì kết nối PLC ra sao?
    Rồi hãy hỏi tiếp.Trả lời được 2 câu trên của tôi bạn sẽ tự trả lời được những câu bạn đang hỏi ở trên
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình dùng lò xo của nối cơm điện thì dùng con pt100 dc ko? Phần kết nối mình cũng khá rõ rùi, bây giờ chỉ còn vướng vào cái lập trình (các hàm chuyển đổi tín hiệu. rồi sau đó đưa vào ngõ vào hồi tiếp của khối hàm PID. Cả ngõ ra cũng tương tự như vậy). Đúng chỗ này lun.Thank các bạn rất nhiều, mình sẽ cố gắng tìm hiểu thêm, còn dc 2 tháng làm đề tài này...

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    Mình dùng lò xo của nối cơm điện thì dùng con pt100 dc ko? Phần kết nối mình cũng khá rõ rùi, bây giờ chỉ còn vướng vào cái lập trình (các hàm chuyển đổi tín hiệu. rồi sau đó đưa vào ngõ vào hồi tiếp của khối hàm PID. Cả ngõ ra cũng tương tự như vậy). Đúng chỗ này lun.Thank các bạn rất nhiều, mình sẽ cố gắng tìm hiểu thêm, còn dc 2 tháng làm đề tài này...
    Nếu nắm phần kết nối bạn sẽ không hỏi module dùng cho 200 là module gì.Và tín hiệu analog là gì.PT100 theo như bạn sẽ là tín hiệu gì và nối vào PLC như thế nào
    Vùng nhớ lưu giá trị analog in trong PLC là vùng nhớ nào giá trị ra sao ứng với tín hiệu điện ra sao?Câu hỏi kế tiếp tôi dành cho bạn nếu bạn đã biết cách kết nối phần cứng
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    S7-200 có các modul analog như EM231, EM232, EM235... sẽ nhận hoặc xuất các tin hiệu tương tự như dòng điện hay điện áp như: 0-10V/0-20mA; 0-5V +/-5V; +/- 2.5V tùy thuộc vào các DIP Switch trên nó.S7-200 đọc các giá trị này và sẽ lưu trong miền nhớ Word.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    S7-200 có các modul analog như EM231, EM232, EM235... sẽ nhận hoặc xuất các tin hiệu tương tự như dòng điện hay điện áp như: 0-10V/0-20mA; 0-5V +/-5V; +/- 2.5V tùy thuộc vào các DIP Switch trên nó.S7-200 đọc các giá trị này và sẽ lưu trong miền nhớ Word.036_2.gif

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    S7-200 có các modul analog như EM231, EM232, EM235... sẽ nhận hoặc xuất các tin hiệu tương tự như dòng điện hay điện áp như: 0-10V/0-20mA; 0-5V +/-5V; +/- 2.5V tùy thuộc vào các DIP Switch trên nó.S7-200 đọc các giá trị này và sẽ lưu trong miền nhớ Word.
    Bạn vừa trả lời cho mình xong câu hỏi 200 nên dùng module gì cho tín hiệu analog
    Vùng nhớ word đó địa chỉ như thế nào?Sơ đồ nối cảm biến vào module analog như thế nào?(cho cảm biến 2 dây,3 dây,4 dây).Giá trị của vùng nhớ này sẽ thay đổi trong khoảng từ bao nhiêu ứng với nhiệt độ tại PT100 mà bạn xài
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Vùng nhớ Word là VW,IW,QW,MW... vd la: VW180 sẽ có 2 Bytes 180 và 181, còn sơ đồ kết nối thì m có tìm dc 1 tài liệu hình ảnh bằng tiếng anh rùi, có 2,3,4 dây lun, còn giá trị của vùng nhớ này sẽ thay đổi trong khoảng từ bao nhiêu ứng với nhiệt độ tại PT100 mà m xài, m chưa hiểu lắm, b giúp m nhé. Thank bạn nhiều lắm, giúp m nhiều như vậy.

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    Vùng nhớ chứa giá trị ứng với điện áp từ PT100 báo về của bạn là vùng nhớ analog đầu vào nếu bạn đã biết nó là vùng nhớ dạn word thì dãi giá trị của nó đương nhiên sẽ là từ 0-32767 ứng với min áp tới max áp(hoặc dòng)
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    bạn cho m hỏi cách chỉnh thông số của PID với, Kp,Ki,Kd?

Trang 3 của 18 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu