Đăng Ký
Trang 8 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 173
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    5
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kidsolo1412 Xem bài viết
    Phần cứng:
    Cầu H điều chỉnh speed DC
    PLC dùng PWM điều chỉnh speed DC qua cầu H
    PV:Tốc độ động cơ(Dùng encoder xác định)
    SP:Tốc độ động cơ
    Output:Độ rộng xung phát ra cầu H
    Chào bác kidsolo1412!!! Hiện tại em đang đang làm 1 đề tài điều khiển biến tần để thay đổi tốc độ động cơ AC 3 pha KĐB. Hiện tại thì e đang bí ở phần đo tốc độ động cơ thực về bằng encoder. Em dùng Koyo Rotary Encoder TRD-J 1024 RZ có độ phân giải là 1024 xung/vòng. E chưa biết cách dùng ngắt để có thời gian lấy mẫu đưa xung về S7-200 để tính ra tốc độ liên tục của động cơ. Mong bác chỉ giúp em. E xin cảm ơn.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thienky198x Xem bài viết
    Chào bác kidsolo1412!!! Hiện tại em đang đang làm 1 đề tài điều khiển biến tần để thay đổi tốc độ động cơ AC 3 pha KĐB. Hiện tại thì e đang bí ở phần đo tốc độ động cơ thực về bằng encoder. Em dùng Koyo Rotary Encoder TRD-J 1024 RZ có độ phân giải là 1024 xung/vòng. E chưa biết cách dùng ngắt để có thời gian lấy mẫu đưa xung về S7-200 để tính ra tốc độ liên tục của động cơ. Mong bác chỉ giúp em. E xin cảm ơn.
    về phương pháp đọc xung encoder quy ra tốc độ thì trên 4r có nói rùi, bạn xem nguồn này nha http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=37
    v
    à để lấy xung về thì bạn có thể sử dụng ngắt của S7_200, có thể làm nhiều cách khác nhau, dùng ngắt timer cứ 200ms hay 100ms nó lấy mẫu xung 1 lần về,.... sử dụng bộ đếm tốc độ cao nữa,...

Thành viên cấp 1
    Thanks
    5
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thanhke_auto Xem bài viết
    về phương pháp đọc xung encoder quy ra tốc độ thì trên 4r có nói rùi, bạn xem nguồn này nha http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=37
    v
    à để lấy xung về thì bạn có thể sử dụng ngắt của S7_200, có thể làm nhiều cách khác nhau, dùng ngắt timer cứ 200ms hay 100ms nó lấy mẫu xung 1 lần về,.... sử dụng bộ đếm tốc độ cao nữa,...
    Em cảm ơn. Bác chỉ dùm em cách dùng PID Tool trong Step 7 Microwin với. E ko biết lôi nó ra để sử dụng như thế nào nữa.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thienky198x Xem bài viết
    Em cảm ơn. Bác chỉ dùm em cách dùng PID Tool trong Step 7 Microwin với. E ko biết lôi nó ra để sử dụng như thế nào nữa.
    cái này bạn phải có PLC thật thì mới lấy ra được. mình cũng ko có đồ nên ko tra được, cái này bạn hỏi các anh trên này, vì mấy anh ok mấy cái này rùi, mình thì đồ thiếu, cái PID chuẩn bị làm mà ko biết mượn đk đồ ko nữa.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nnt_90 Xem bài viết
    Em có nghe nói dùng PID điều khiển tốc độ động cơ DC mà không biết làm như thế nào ? Ai biết hướng dẫn giúp mình.
    Bác nào làm phần này rùi có thể chia se một chút được không ah? Em đang tìm hiểu nhưng chưa hiểu lắm về phần này cám ơn nhiều! về các tín hiệu điểu khiển như SV, PV , out cài đặt như thế nào?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình muốn hỏi: Nếu muốn tự động dò thông số PID trên Micro Win thì bắt buộc phải kêt nối online máy tinh vs hệ thống thực à? Bởi vì mình đang kết nối 1 con CPU 224 vs màn hinh HMI TP micro 177 rồi. Khi chạy mình cần điều khiển trên màn hinh nên k bỏ đc để thử. Vậy có thể dò thông số PID bằng cách nào?

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    nối song song cái cổng 200 ra thành 2 cái nữa là được

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    nối song song cái cổng 200 ra thành 2 cái nữa là được
    Chú ý khi kéo song song ra như thế nghĩa là PLC bạn đang chạy như MPI (PC và HMI là 2 master cùng lúc)Làm như thế khả năng kết nối với việc dùng cáp thông thường cho 200(PC/PPI) là không thể
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Thứ nhất mình hiện tại chỉ sử dụng cap PC/PPI mà thôi, nên mình k hiểu đấu song song là như thế nào. làm ơn giải thích rõ hơn đc k? CPU 224 mình đang dùng cũng chỉ có 1 port mà thôi. Như vậy nếu muốn kết nối song song như bạn nói thì chỉ cần dùng 2 cáp MPI nối từ PC ra cả PLC và HMI đúng không?

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ngocsecret0 Xem bài viết
    Thứ nhất mình hiện tại chỉ sử dụng cap PC/PPI mà thôi, nên mình k hiểu đấu song song là như thế nào. làm ơn giải thích rõ hơn đc k? CPU 224 mình đang dùng cũng chỉ có 1 port mà thôi. Như vậy nếu muốn kết nối song song như bạn nói thì chỉ cần dùng 2 cáp MPI nối từ PC ra cả PLC và HMI đúng không?
    Vào của Step 7 Microwin search RS-485 sẽ thấy hướng dẫn về cáp
    Thứ 2:không chỉ đơn giản đổi cáp MPI là xong đâu(speed min của MPI là 19k2 nên phải cấu hình lại port cho PLC là 19k2,1 số loại cáp MPI không hỗ trợ 200)
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Trang 8 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu