Đăng Ký
Trang 5 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 173
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thienngaytho Xem bài viết
    Thầy m yêu cầu làm trên con s7-1200, mình chưa tìm hiểu về con này, ko biết nó có giống với con s7-200 ko? Lập trình 2 con này có giống ko? thank!
    hoàn toàn không giống, khác nhau. S7-1200 giống S7-300 khá nhiều về cấu trúc và phương thức lập trình. " Lập trình khối và module chức năng".
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    B có tài liệu tiếng việt về con này ko..tìm hoài chỉ có tiếng Anh thui...

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Tập đọc tiếng anh đi bạn. Nếu muốn hiểu rõ ràng thì mình nghĩ nên như vậy. Chúc bạn thành công.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    em đang làm một bài toán nhỏ mô phỏng, e điều khiển nhiệt của lò bánh mỳ thông qua điều chỉnh quạt gió có sử dụng biển tần, bài toán như sau e lấy nhiệt độ từ lò đốt than bằng bằng cách thổi hơi nóng qua chiếc quạt khi nhiệt độ quá nóng hoặc chưa đạt thì quạt sẽ tăng hoặc giảm tốc độ quay của quạt thông qua biến tần điều chỉnh gió. em cũng thử làm theo cái clip mà các anh tran_hieu0983 gửi trên forum nhưng cũng chưa rõ nhiều lắm mong mọi người ai biết chỉ giùm em với, ai có cái projects nhỏ nào về cái này ko em xin về tham khảo. Rất cảm ơn mọi người

Thành viên cấp 1
    Thanks
    9
    0 lượt trong 0 bài viết

Nhập giá trị setpoint trong PID ( S7-200)

Nhờ các bác chỉ cách nhập giá trị setpoint cho khối PID hộ em với, em đã kết nối 224 với 235 rồi, tín hiệu analog đưa về em cho vào AIW0 làm PV cho PID, đầu ra em xuất ra AQW0, phần giá trị setpoint em move 15000 vào VD200 và nhập cho khối PID nhưng khi chạy PID TUNING COLTROL PANEL thì giá trị setpoint hiện giá trị là 0, nhờ các bác giúp em, cảm ơn các bác !

Thành viên cấp 1
    Thanks
    9
    0 lượt trong 0 bài viết
    Đây là chương trình mình tạo giá trị setpoint.

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thiemphamimi Xem bài viết
    em đang làm một bài toán nhỏ mô phỏng, e điều khiển nhiệt của lò bánh mỳ thông qua điều chỉnh quạt gió có sử dụng biển tần, bài toán như sau e lấy nhiệt độ từ lò đốt than bằng bằng cách thổi hơi nóng qua chiếc quạt khi nhiệt độ quá nóng hoặc chưa đạt thì quạt sẽ tăng hoặc giảm tốc độ quay của quạt thông qua biến tần điều chỉnh gió. em cũng thử làm theo cái clip mà các anh tran_hieu0983 gửi trên forum nhưng cũng chưa rõ nhiều lắm mong mọi người ai biết chỉ giùm em với, ai có cái projects nhỏ nào về cái này ko em xin về tham khảo. Rất cảm ơn mọi người
    cái này bạn phải đưa ra các hệ số Kc, Ts, Ti, Td mới viết chương trình được chứ, cái này củng tương tự như 1 hệ thống bơm nước tự động thôi, bạn tham khảo đây nhé http://www.mediafire.com/?e932d4tzlalbknb

khanh my
    Guest
    cho em hỏi cái này muốn chuẩn ahoas trong khoảng -1.0 đến 1.0 được không vậy???
    Lần sửa cuối bởi khanh my, ngày 10-08-2011 lúc 04:29 PM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    9
    0 lượt trong 0 bài viết
    Đây là đoạn film em quay lại, các bác xem hộ em.
    http://www.mediafire.com/?ynzshwhs04n3nh4

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Bạn nhìn kỹ PID trên PID nó ghi rõ ràng SET_R và PV_I có nghĩa setpoint dạng thực và process value là dạng nguyên
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Trang 5 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu