Đăng Ký
Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 59
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    em chưa hiểu lắm máy anh có thể cho em tài được không em cảm ơn nhìu:-@

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    ^_^ cách tính 2 hàm này không sai đâu bạn, mình làm nhiều rồi, bạn thử kiếm cái đồng hồ đo tần số đo tần số xung ngõ vào xem nó bao nhiêu, việc chọn khoảng thời gian 100ms hay 1s chỉ ảnh hưởng đến tốc độ thấp nhất mà nó đọc được thôi
    Em chào anh. Em không biết anh làm như thế nào nhưng em làm cả hàm SFB47 và SFB 48 cả 2 cách đều không tính ra tốc độ mình mong muốn. Thế anh cho em hỏi:
    -Ở trong hàm SFB 48 ý chân MEAS_VAL có phải nó có đơn vị là mHZ không?
    -Như bài toán hôm trước em nói với anh ý khi em đặt tần số cho biến tần là 25Khz thì động cơ quay với tốc độ cố định là 700v/p và chân MEAS_VAL cho ra giá trị khoảng 320000 nếu theo như tính toán của anh tốc đọ sẽ rơi vào tầm 187,5v/p như vậy tức là hoặc là encoder đếm sai(khó có khả năng này) hoặc là em chưa hiểu rõ bản chất của chân MEAS_VAL(khả năng này là cao) hoặc là hàm tính toán của anh là sai ^^(em mạn phép đưa ra tất cả các trường hợp có thể xảy ra) anh thấy như thế có đúng không ạ. Thế anh có tài liệu về hàm này không? hay là anh có bài mẫu về hàm SFB48 không ạ? Vì em làm nhiều và test nhiều vẫn chưa thấy nó ổn định tốc độ.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^ chân meas chia cho 1000 là ra tần số đơn vị Hz là đúng rồi, công thức của mình có thể không đúng, bạn kiểm tra lại công thức xem sao ^_^, bạn chạy 700 vòng / phút = 11.67 vòng / giây = 11946 xung / giây = 11946 Hz, chân meas bạn có 320 hz là không đúng, bạn kiểm tra lại xem sao.
    À, còn 1 việc nữa, có đúng động cơ bạn chạy 700v/p không? tần số bạn đưa về có phải là gần bằng 12khz không?, bạn kiểm lại bằng đồng hồ xung cho chắc đi, không nên chủ quan là chắc chắn xung đưa về 12khz nha bạn.
    Lần sửa cuối bởi ncrazy, ngày 06-14-2012 lúc 09:48 PM.
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    3
    2 lượt trong 2 bài viết
    ^_^ chân meas chia cho 1000 là ra tần số đơn vị Hz là đúng rồi, công thức của mình có thể không đúng, bạn kiểm tra lại công thức xem sao ^_^, bạn chạy 700 vòng / phút = 11.67 vòng / giây = 11946 xung / giây = 11946 Hz, chân meas bạn có 320 hz là không đúng, bạn kiểm tra lại xem sao.
    À, còn 1 việc nữa, có đúng động cơ bạn chạy 700v/p không? tần số bạn đưa về có phải là gần bằng 12khz không?, bạn kiểm lại bằng đồng hồ xung cho chắc đi, không nên chủ quan là chắc chắn xung đưa về 12khz nha bạn.
    Em tính thông qua tần số thì như thế này. tốc độ động cơ em đo bằng HSC của s7 200 là 1200v/p
    nhưng đo bằng tần số với S7 300 nó chỉ được 1148 - 1152 v/phút. nó nhảy 2 giá trị này, cho em hỏi vậy là sai số do đậu ạ, em cảm ơn
    Học .học nữa, học mãi...
    Phạm Thị Hồng
    CDK2 @@Hidden Content Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    Em nói rõ là em dùng sfb47 hay 48, có reset counter hay không, em dùng con 200 phát xung cho con 300 đếm đi, để kiểm tra lại hàm đếm xung của 300, loại trừ yếu tố ảnh hưởng của động cơ
    Trích dẫn Gửi bởi anhsaodem Xem bài viết
    Em tính thông qua tần số thì như thế này. tốc độ động cơ em đo bằng HSC của s7 200 là 1200v/p
    nhưng đo bằng tần số với S7 300 nó chỉ được 1148 - 1152 v/phút. nó nhảy 2 giá trị này, cho em hỏi vậy là sai số do đậu ạ, em cảm ơn
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    3
    2 lượt trong 2 bài viết
    em dùng SFB 48, đo tần và tính toán, em chỉ có 200 đầu ra RLY lên ko phát xung tần số cao được, hic hic
    Học .học nữa, học mãi...
    Phạm Thị Hồng
    CDK2 @@Hidden Content Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    em thử xem 1 số giá trị nữa xem nó offset đều hay là sao?
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Vâng đáng nhẽ ra chân MEAS_VAL là 11946 nhưng không hiểu sao lại ra có như thế khi em cho động cơ chạy full tốc độ tức là 1400v/p biến tần chạy ở 50 Khz(vì biến tần có dải 0-50Khz) thì chân MEAS_VAL chỉ đạt tới khoảng 650000. Em chỉ sợ mình chưa hiểu rõ bản chất của chân MEAS_VAL nên dẫn đến tính toán sang vì đảm bảo biến tần chạy đúng vì em đã nhờ ông anh đo rùi thế anh hồi xưa anh làm về hàm SFB 48 tính toán như thế có chuẩn không ạ. À mà anh khó thế ạ. Em xin anh số điện thoại mãi mà anh không cho. Có gì cho em dễ liên lạc vì em cũng cần gấp mà. Mong hồi âm của anh

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    ^_^ lúc trước mình dùng sfb48 để đo tốc độ máy phát điện, cái đó đặc biệt là tần số xung đọc về cũng chính là tốc độ máy phát luôn, không cần dùng công thức nên mình chắc chắn là tần số sfb48 đo chính xác, mình bơm từ 0 đến 10khz thì tần số hiển thị chính xác không nhảy,
    Mình không cho số không phải là mình khó mà vì mình khi đang sửa máy mà có điện thoại phân tâm thì mình hay cáu lắm, với lại mình không nhớ cách làm cụ thể của các sfb đâu, cho nên khi bạn gọi điện hỏi thì mình chỉ có thể chỉ hướng được thôi, còn khi gửi mail hoặc hỏi trên diễn đàn thì mình có thời gian đọc lại tài liệu thì mới chính xác được
    ^_^ bạn thông cảm làm nhiều nên mình không nhớ chi tiết các hàm đâu, khi nào làm đến hàm nào thì mình đọc file manual của nó và làm thôi, làm xòng thì chỉ nhớ hướng chung chung thôi, lần sau làm lại thì lại mở manual ra đọc típ ^_^

Trích dẫn Gửi bởi quydh107 Xem bài viết
    Vâng đáng nhẽ ra chân MEAS_VAL là 11946 nhưng không hiểu sao lại ra có như thế khi em cho động cơ chạy full tốc độ tức là 1400v/p biến tần chạy ở 50 Khz(vì biến tần có dải 0-50Khz) thì chân MEAS_VAL chỉ đạt tới khoảng 650000. Em chỉ sợ mình chưa hiểu rõ bản chất của chân MEAS_VAL nên dẫn đến tính toán sang vì đảm bảo biến tần chạy đúng vì em đã nhờ ông anh đo rùi thế anh hồi xưa anh làm về hàm SFB 48 tính toán như thế có chuẩn không ạ. À mà anh khó thế ạ. Em xin anh số điện thoại mãi mà anh không cho. Có gì cho em dễ liên lạc vì em cũng cần gấp mà. Mong hồi âm của anh
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    ^_^ lúc trước mình dùng sfb48 để đo tốc độ máy phát điện, cái đó đặc biệt là tần số xung đọc về cũng chính là tốc độ máy phát luôn, không cần dùng công thức nên mình chắc chắn là tần số sfb48 đo chính xác, mình bơm từ 0 đến 10khz thì tần số hiển thị chính xác không nhảy,
    Mình không cho số không phải là mình khó mà vì mình khi đang sửa máy mà có điện thoại phân tâm thì mình hay cáu lắm, với lại mình không nhớ cách làm cụ thể của các sfb đâu, cho nên khi bạn gọi điện hỏi thì mình chỉ có thể chỉ hướng được thôi, còn khi gửi mail hoặc hỏi trên diễn đàn thì mình có thời gian đọc lại tài liệu thì mới chính xác được
    ^_^ bạn thông cảm làm nhiều nên mình không nhớ chi tiết các hàm đâu, khi nào làm đến hàm nào thì mình đọc file manual của nó và làm thôi, làm xòng thì chỉ nhớ hướng chung chung thôi, lần sau làm lại thì lại mở manual ra đọc típ ^_^
    Vâng ạ. Em thực ra ổn định tốc độ thì em làm được rùi vì khi em đặt tần số là 25Khz thì chân MEAS_VAL ra 320000 em chia cho 10000 rùi chia 1.3 là ra tần số biến tần lấy giá trị đó nhân với 28 là ra đúng tốc độ.hì.Đó là em chỉ làm mò thôi nhưng em muốn hiểu rõ bản chất của vấn đề nhưng vẫn chưa đâu vào đâu. Thế anh đang làm ở công ty nào ạ. Anh có ở hà nôi không ạ

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối

Đánh dấu