Đăng Ký
Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    2

Điều khiển động cơ 3 pha không đồng bộ sử dụng PLC .[HELP]

Các a cho hỏi e là e đang làm đề tài bây giờ cần điều khiển 1 động cơ 3 pha không đồng bộ có sẵn 3 dây ra,e kết nối và nguyên lí để thay đổi tốc độ động cơ theo sau đúng k ạ
    PLC S7-1200 or S7-200 phát xung qua cho module analog.Rồi từ Module analog truyển thẳng xuống cho động cơ.Biến tần chỉ cần kết nối điện 220v là được hay phải kết nối điện 380V ạ.
    Có cần qua relay hay thiết bị nào khác k ạ.thay đổi trên màn hình HMI hết ạ.
    Có gì các a giúp đỡ e với ạ .E cảm ơn trước ạ :D.

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    3
    26 lượt trong 20 bài viết
    Trước tiên, bạn dùng biến tần gì? việc điều khiển tốc độ động cơ là theo cái gì? Ví dụ: Đặt tốc độ từ HMI xuống hay sao? Nếu đặt tốc độ từ HMI xuống thì việc dùng bộ analog để điều khiển biến tần là hợp lý, không phải xung xeo gì ở đây cả. Còn muốn điều khiển tự động theo một phản hồi gì đó thì bạn phải dùng PID của S7 1200.
    Please don't hesitate to contact me!

3. Bài viết của "kochodoi" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    Trích dẫn Gửi bởi kochodoi Xem bài viết
    Trước tiên, bạn dùng biến tần gì? việc điều khiển tốc độ động cơ là theo cái gì? Ví dụ: Đặt tốc độ từ HMI xuống hay sao? Nếu đặt tốc độ từ HMI xuống thì việc dùng bộ analog để điều khiển biến tần là hợp lý, không phải xung xeo gì ở đây cả. Còn muốn điều khiển tự động theo một phản hồi gì đó thì bạn phải dùng PID của S7 1200.
    Please don't hesitate to contact me!
    Dạ e muốn cài đặt tốc độ từ màn hình HMI để cài đặt tốc độ và thời gian của quay của động cơ ạ.
    E chưa chọn biến tần a ạ.bây giờ e bắt đầu phần điều khiển cho máy nghiền nên mới bắt đầu chọn a.
    E chỉ cần cài đặt để động cơ quay theo tốc độ mình đặt là được thôi ạ.
    Động cơ e công suất 1.5HP thì nên chọn biến tần nào là hợp lí ạ.tiêu chí rẻ xíu nha a :D.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Làm mô hình luôn , giàu nhỉ . Nếu chỉ quay theo tốc độ mình đặt thì Set cấp tốc độ cho biến tần là dễ nhất . Giàu thì quất nguyên dàn siemens luôn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    Trích dẫn Gửi bởi xGolem Xem bài viết
    Làm mô hình luôn , giàu nhỉ . Nếu chỉ quay theo tốc độ mình đặt thì Set cấp tốc độ cho biến tần là dễ nhất . Giàu thì quất nguyên dàn siemens luôn
    E làm máy nghiền điều khiển bằng PLC a :D.giờ muốn cài đặt tốc độ vs thời gian quay của động cơ trên HMI mà chưa rõ lắm a hehe.có gì a chỉ e với ạ.tks a hehe

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hailuane Xem bài viết
    E làm máy nghiền điều khiển bằng PLC a :D.giờ muốn cài đặt tốc độ vs thời gian quay của động cơ trên HMI mà chưa rõ lắm a hehe.có gì a chỉ e với ạ.tks a hehe
    Phải xác định tốc độ cần nghiền , tốc độ đó có cố định trong quá trình vận hành ko mới xác định được phương thức điều khiển chứ .

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    Trích dẫn Gửi bởi xGolem Xem bài viết
    Phải xác định tốc độ cần nghiền , tốc độ đó có cố định trong quá trình vận hành ko mới xác định được phương thức điều khiển chứ .
    E chỉ cần cài đặt ngưỡng tốc độ từ 100 -> 200v/p thôi a.tại e muốn mình có thể thay đổi tốc độ mọi lúc trên màn hình HMI á a.chứ trên HMI chỉ có thay đổi tốc độ vs thời gian à a.chả con gì @@

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    3
    26 lượt trong 20 bài viết
    Rảnh qua viện nghiên cứu cơ khí Narime mình chỉ cho nhanh. Đỡ phải hỏi như này mất thời gian. Chú ý là free nên không phải lăn tăn gì cả!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    Trích dẫn Gửi bởi kochodoi Xem bài viết
    Rảnh qua viện nghiên cứu cơ khí Narime mình chỉ cho nhanh. Đỡ phải hỏi như này mất thời gian. Chú ý là free nên không phải lăn tăn gì cả!
    E trong nam a ơi .

11. Bài viết của "hailuane" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Đánh dấu