Đăng Ký
Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 58
    Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    sẳn đây mình upload lên cho anh em thao khảo đoạn vidieo (do nặng quá nên mình nén lại dể upload) hướng dẩn kết nối opc sever omron và plc omron cp1l (plc ảo bằng CX-Simulator ) tạo mô phỏng plc omron và wincc flexible
    để mọi người cùng tham khảo nghiên cứ ,khi không có plc omron thật mà muốn kết nối scada wincc,wincc flexible hoặc gần như tất cả các phần mềm scada trên thị trường có hổ trợ giao thức opc

http://www.mediafire.com/?c2553a7ol1e6ojc

khanh my
    Guest
    Thanks anh, sao em làm như anh mà chổ này không đc, anh xem lại cho em với
    [IMG][/IMG]
    Của em nó không hiện network address 2 như anh vậy, mà chỉnh thành số 2 lại k đc, nên khi kết nối nó báo lổi như vậy đó anh,
    Lần sửa cuối bởi khanh my, ngày 05-12-2012 lúc 04:11 PM.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    đâu quan trọng gì cái này ,máy của mình thì network addess là 2 và node addess là 10 và unnit là 0 ,còn của bạn thì addess là 0,node addess là 10 ,unnit là 0 thì trong cx-programer lập trình set kết nối là addess là 0 và node là 10 là ok

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    đâu quan trọng gì cái này ,máy của mình thì network addess là 2 và node addess là 10 và unnit là 0 ,còn của bạn thì addess là 0,node addess là 10 ,unnit là 0 thì trong cx-programer lập trình set kết nối là addess là 0 và node là 10 là ok
    Em củng đánh số 0 và 10 vào rồi nhưng khi bấm Work Online nó bị lổi như vậy đó anh ơi
    nó đây nè anh
    [IMG][/IMG]

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    bạn chọn đúng dòng plc cp1l giống như trong mục khai báo mô phỏng chưa như trong ví dụ mình chọn là con cp1l-m ,thì trong cx-programer củng chọn đúng con này nhe,thử xem lại sao nhe
    còn bạn khai báo các node là đúng rồi đó
    nếu chưa được bạn cài thêm phần mềm finsgataway omron vào thử xem ,tại gì máy mình có cài phần mềm mày
    còn phần mềm này nó nằm trong gói phần mềm CX-Server OPC v2.1 (17) mà hôm trước diển đàn MINH đả upload lên đó và vào thư mục FGW2003 trong gói cx-opc cài vào là ok
    mình thấy vụ này làm rất dể chưa bị vướng gì hết .

khanh my
    Guest
    Em đã khai báo trong CX-P rồi anh, củng là CP1L rồi setting chọn M, phía dưới chon enthernet rồi chọn address là 0, node là 10, vậy mà lúc bấm work online nó lại báo lổi vậy, không biết sao nữa anh, dạ để em cài cái kia xem thử

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    cài thử vào xem sao ,tại gì mình cũng làm như vậy ok hết cái khác ở đây có thể là máy mình có cài finsgataway
    cũng có thể là nguyên nhân này tại gì finsgataway nó gom các mạng khác nhau thành một mối duy nhất

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    cài thử vào xem sao ,tại gì mình cũng làm như vậy ok hết cái khác ở đây có thể là máy mình có cài finsgataway
    cũng có thể là nguyên nhân này tại gì finsgataway nó gom các mạng khác nhau thành một mối duy nhất
    Em cài rồi anh ơi, củng k đc, bản CX-One của anh bản mấy rứa, bản em chưa update, liệu có đc không anh, nó có liên quan đến mấy cái Version không anh nhỉ

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    cái giả lập mô phỏng này mình làm từ bản cx-one v4 là ok rồi nghĩa là cx-programer 9.0 đả là ngon lành
    máy mình hiện cx-programer 9.4 ,nhưng không liên quan cái này

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    bạn xem thật kỹ đoạn vidieo mình làm và làm từng bước lại thử xem nếu không được tối mình làm cho qua Teamviewer luôn

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Đánh dấu