Đăng Ký
Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 58
    khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    bạn xem thật kỹ đoạn vidieo mình làm và làm từng bước lại thử xem nếu không được tối mình làm cho qua Teamviewer luôn
    Nó từ đầu đến cuối là như thế này đây anh à
    Em không biết nó lổi ở đâu nữa, xem đi xem lại có khác anh là mấy đâu

Em nghỉ số 2 đó củng quan trọng, vì bên WINCC em thường làm mà liên kết với S7 300, vẫn phải sửa 1 chổ thành số 2, hic

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    đúng là mình xem xong đoạn video của bạn mình không thấy điểm nào sai ,nhưng sao mà mình không thấy finsgataway chạy dưới thanh taskbar máy tính ,có thể là nguyên nhân
    còn địa chỉ network là 2 hay 0 và node là địa chỉ mạng plc thôi ,mạng có network bao nhiêu là khai đúng như vậy thôi chứ đâu nhất thiết là 2 hay 0
    còn khi mô phỏng địa chỉ addess và node là mặt định phần mềm mô phỏng tạo ra tùy máy sẻ có sự khác nhau

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    đúng là mình xem xong đoạn video của bạn mình không thấy điểm nào sai ,nhưng sao mà mình không thấy finsgataway chạy dưới thanh taskbar máy tính ,có thể là nguyên nhân
    còn địa chỉ network là 2 hay 0 và node là địa chỉ mạng plc thôi ,mạng có network bao nhiêu là khai đúng như vậy thôi chứ đâu nhất thiết là 2 hay 0
    còn khi mô phỏng địa chỉ addess và node là mặt định phần mềm mô phỏng tạo ra tùy máy sẻ có sự khác nhau

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    Nó vẫn có anh Đà à, tại không hiển thị ra thôi
    [IMG][/IMG]

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    không biết thằng win 7 hay sao ấy chứ mình thấy đoạn bạn làm có khác gì của mình đâu ,máy mình sử dụng win xp
    còn các addees và node nó là địa chỉ mạng thôi.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    không biết thằng win 7 hay sao ấy chứ mình thấy đoạn bạn làm có khác gì của mình đâu ,máy mình sử dụng win xp
    còn các addees và node nó là địa chỉ mạng thôi.

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    0
    11 lượt trong 10 bài viết
    Chia sẻ cùng Bác Đà!
    Wincc 7.0 kết nối PLC CP1H qua Omron OPC server 2.1.
    Cái này mình test trên PLC thật chứ mô phỏng vẩn chưa đc, cũng bị lổi như Khánh Mỹ vậy a Đà. A có cao kiến gì ko để cho a e ko có PLC mô phỏng thử.
    http://www.mediafire.com/?n5bpp8ng9a4i5u1
    Nhận hướng dẫn ĐATN Điện Tự Động về PLC S7200, S7300, PLC Omron...,Mạng truyền thông CN, Biến tần các hãng...
    Bảo trì, sửa chữa máy móc, thiết bị Điện Công nghiệp...

Khu vực: TP Đà Nẵng, Quảng Nam.
    Phan Minh Hiếu.
    Electrical - Electronic Engineer
    C. 0979 435 350
    E. Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    sao mình làm không bị vướng gì hết ,nên các bạn bị lổi ở phần mô phỏng mình sẻ nghiên cứu kỹ nguyên nhân và test thử máy khác coi có vấn đề gì không ,chứ máy mình là ok lắm
    anh em bị lỗi ở mô phỏng mình ghi nhận và tìm cách khắc phục giúp cùng các bạn ,để mình nghiên cứu kỹ nguyên nhân lổi nhe.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    hiếu ơi sao mình down load file về mà giải nén bị lổi ,bạn xem lại nhe

khanh my
    Guest
    cái gì mà 85M dữ vậy anh Hiếu hic

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối

Đánh dấu