Đăng Ký
Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 58 của 58
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cảm ơn anh Đà về đoạn video. Không biết anh có video nào nói về CX-Supervisor kết nối vói Omron không post cho em xin với ạ.
    Cảm ơn anh.

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Hà Nội - Bắc Ninh
    Thanks
    3
    6 lượt trong 3 bài viết
    Coi luồng thông tin này thấy hay quá. đúng cái mình đang cần. Không biết là WinCC nếu dùng phần mềm hỗ trợ thì có kết nối được với PLC Delta không nhỉ ? Mình đang thử làm bằng C# kết nối đọc dữ liệu của PLC Delta, phần Set ON/OFF bit thì đã ok, nhưng đang chưa biết tách dữ liệu nếu đọc giá trị từ thanh ghi D.
    Hidden Content
    Hidden Content
    Mr.Quỳnh - 0978.706.839

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi quynhnb Xem bài viết
    Coi luồng thông tin này thấy hay quá. đúng cái mình đang cần. Không biết là WinCC nếu dùng phần mềm hỗ trợ thì có kết nối được với PLC Delta không nhỉ ? Mình đang thử làm bằng C# kết nối đọc dữ liệu của PLC Delta, phần Set ON/OFF bit thì đã ok, nhưng đang chưa biết tách dữ liệu nếu đọc giá trị từ thanh ghi D.
    bác dùng wincc và 1 OPC Server là được, KepserverEX hỗ trợ rất nhiều loại PLC khác nhau đó

4. Bài viết của "nguyenvietlong" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào các bác, hồi đại học chỉ chăm chú luyện VĐK, giờ đi làm chỗ này lại toàn là PLC Omron nên phải mày mò mà học.
    Em xin đội ơn anh Đa nhiều, nhiều, nhiều lắm, hichic...Em đã bỏ win7 và cài lại XP, làm y như hướng dẫn của a và đã kết nối thành công, kết thúc cả tuần mày mò hjhjhj

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    anh dà oi plc omron kết nối với manhinh của hãng khac như got hay froface thì mình phải kết nối qua opc phai ko anh thì plc và manh hình mới giao tieps với nhau dc phải ko anh mình upload chương trình plc có lõi gì ko anh

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tienkimlong Xem bài viết
    anh dà oi plc omron kết nối với manhinh của hãng khac như got hay froface thì mình phải kết nối qua opc phai ko anh thì plc và manh hình mới giao tieps với nhau dc phải ko anh mình upload chương trình plc có lõi gì ko anh
    PLC tất các các hãng khi kết nối với HMI đều không cần dùng bất kỳ phần mềm nào phụ trợ hết
    Bản thân HMI không có hệ điều hành nên không cần phần mềm phụ trợ nhé
    PLC Omron rất dễ kết nối với hầu hết các loại HMI của các hãng qua chuẩn RS23 chỉ cần hàn đúng dây và khai báo địa chỉ trên PLC, HMI giống nhau là ok
    Với dòng CP1 sau này có thêm cổng USB nên vừa online máy tính qua USB , vừa online với HMI qua rs232 rất thuận tiện cho việc chỉnh sửa chương trình và căn chỉnh máy
    - khi đang chạy upload chương trình lên máy tính thì không ảnh hưởng gì nên yên tâm , nhưng phải backup hết vùng nhớ nhé để khi khác gặp sự cố gì thì load xuống là chạy thôi

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tienkimlong Xem bài viết
    Vấn đề quan trọng là HMI của bro có hỗ trợ dòng PLC mà bro cần kết nối không?
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

Cộng tác viên
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Cám ơn nhiều mình thấy Kepserver hình như không hỗ trợ các PLC mới như CP1l, CP1e của Omron thì phải
    Ai có kinh nghiệm về phần này giúp mình với mình đang có PLC CP1L thật ở nhà mà chưa kết nối được
    mình cũng không làm được . Test mãi cũng thất vọng luôn
    Tự Động Hóa - HaUI
    Email: Hidden Content
    SĐT: 0902135284

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Đánh dấu