Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14

Chủ đề: Muốn học PLC

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenthanhduy Xem bài viết
    học ABC làm những cái cơ bản chung chung thì nhiều như trung tâm phi lợi nhuận Q.Tân Bình, trung tâm cơ khí đại học sư phạm kỹ thuật tp.HCM, trung tam cơ điện tử hùng vương, cao đẳng nghề Q1 tp.HCM. còn học về nâng cao kiểm soát công nghệ tự động hoá cho dây chuyền sản xuất lớn như xi măng/bia/tôn chưa thấy ai có khả năng dạy.
    Chắc bạn cao siêu về PLC và mấy cái ABC lắm nhỉ ( bạn đã học lên tới mức chưa thấy ai có khả năng dạy. rồi mà )
    - nếu bạn muốn học những hệ thống cụ thể đó thì nên xin vào công ty đó làm rồi tìm hiểu tài liệu, thực tế sản xuất sau đó xem mình thiều kiến thức về phần nào thì học thêm phần đó như vậy thì OK theo mình chắc nhanh thì khoảng 2 năm song hệ thống xi măng + 3 năm song hệ thống bia +... khoảng 60 năm thì OK tương đối và nghỉ hưu khỏi cần làm gì thêm đâu
    - khi phân tích kỹ hệ thống thì mình thấy nó cũng không có nhiều cái cao siêu gì hết nếu bạn nắm thật vững những cái ABC và ứng dụng tốt ngoài ra có khả năng tiếng anh chuyên ngành một chút thì vài năm là bạn nắm được thôi

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi topedu2011 Xem bài viết
    Nếu bạn muốn làm về điện công nghiệp thì lên có kế hoạch trang bị kiến thức để việc học đạt kết quả cao nhất.
    - Trước tiên bạn lên tìm hiểu về tủ điện: Trong quá trình làm về tủ điện cơ bản bạn phải học và hiểu nguyên lý làm việc của các khí cụ điện trường dùng trong công nghiệp, học CAD để thiết kế mạch điện, ứng dụng để làm một số tủ điện thực tế như: tủ động lực, tủ điều khiển, tủ hạ thế, tủ ATS....
    - Sau khi có nền tảng về cơ bản điện công nghiệp bạn có thể tìm hiểu thêm về PLC ngôn ngữ lập trình, biến tần, Động cơ Servo... những thiết bị kết nối nhiều với PLC, bạn phải tìm hiểu và lập trình được các tính năng cơ bản của PLC. Sau khi đã làm chủ được các phần trên bạn có thể tự tin làm việc về tự động hóa.
    cho em hỏi các anh hay dùng phần mềm nào để vẽ mạch điện công nghiệp vậy ạ?

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cái này tớ cũng đang thắc mắc nè.. Hôm nọ mình làm BTL dùng phần mềm EKTS để mô phỏng nhưng cũng hơi ít thiết bị, chạy mô phỏng thì ok nhưng vẽ một hồi là hết luôn. Thư viện hơi ít
    :D mình chưa sử dụng nhưng thấy đồn là có soft cade-simu thư viện đa dạng mà mô phỏng tốt lắm, bạn thử nha

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    Có anh chị nào nhận dạy cấp tốc PLC delta không ạ. Em muốn học nhưng hơi kẹt thời gian( em chỉ ở HN, t7 va CN)

http://plcvietnam.com.vn/forum/showt...0661#post30661

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu