Đăng Ký
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết

tạo genie và super genie trong citect

mình thấy tạo genie và super genie trong citect là cách làm rất hay trong thiết kế giao diện và các biểu tượng hình ảnh trong citect và đặt biệt tiện lợi khi bạn sưu tầm đâu đó có một file citect thấy người ta thêm rất nhiều biểu tượng mới trong thư viện mà mặc định citect không có ,và bạn muốn sở hửu thư viện đó vào dự án của mình thì sẻ tuyệt vời,nhưng phải làm cách nào đây?đây là vấn đề chúng ta cùng nhau bàn luận tạo genie và super genie trong citect
    tôi mở chủ đề này các bạn tham khảo trước và tôi sẻ chỉ cách làm genie và super genie sau ,và cả cách lấy t genie và super genie trong dự án củ phục vụ cho dự án mới

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    VIDIEO HƯỚNG DẨN TẠO genie
    http://www.mediafire.com/?ex350ho9q97kg0q

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    Muốn sử dụng hình ảnh,THƯ VIỆN , symbol library, template,
    các gunic các dự án củ vào dự án mới vào mục chứa file dự án củ ví dụ
    C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\Citect\CitectSCADA 7.10\User\Baclieu
    Sau đó copy các tập tin có đuôi là

CTM (genie library )
    CTL (symbol library )
    CTT ( template library)
    dán vào dự án mình muốn tạo mới lúc đó một điều tuyệt vời các bạn sẻ tận hưởng

chúc các bạn thành công

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình cảm ơn vì bạn đã tạo chủ đề này. mình hiện đang thử làm về genies và super genies trong ciect v6.0 nhưng không biết bắt đầu thế nào. may sao có bạn mở đường. hay vọng sẽ được các bạn giúp đỡ nhiều về phần này nha. mình cảm ơn rất nhiều.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    các bạn trong diễn đàn ơi? bạn nào đã thực hiện dự án sử dụng genies và super genies trong citect có thể chia sẻ kinh nghiệm và kiến thức cho mình với được không, mình mù mờ phần này quá. hy vọng sớm được các bạn chỉ giáo về phần tạo và sử dụng genies và super genies này cho một dự án, những tiện ích của nó đối với user. mình nha. thanks!!!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    chào các pạn, mình đã tạo được genie nhưng khi tạo super genie thì không thể mở ra để thực hiện dự án? như vậy là mình tạo sai bước nào nhỉ? mình nghiên cứu tài liệu hoài mà tìm không ra. xin được các pạn trong diễn đàn chỉ giáo cho mình với. mình xin chân thành cảm ơn các pạn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình mới tạo file hướng dẫn tạo genie và super genie trên phiên bản citect v6.0 các pạn có thể xem qua và giúp mình bổ chỉnh sửa lại cho đúng được không? mình mong được các pạn trong diễn đàn đóng góp giúp mình nha.http://www.ziddu.com/download/180083...enie.docx.html

Đánh dấu