Đăng Ký
Trang 5 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 177
    Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    ĐH Điện Lực hả bạn.tui thấy bảo ở đó học cũng đk mà,\:D/

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi lonewolf1892 Xem bài viết
    Tiếc thật đấy mình lại ở ngoài HN. Cám ơn các bạn nhiều nhé. Mình chán ko muốn hỏi mấy ông bà đó đóng thẳng vào PLC rồi. Rất may ko thấy nó bốc khói :P
    yên tâm đi với các đầu In,out của plc đều có mạch bảo vệ chống ngắn mạch và quá áp ( tất nhiên là trong giớ hạn ) thôi nên cứ đúng áp và đấu đúng dây là ok
    Bên mình đang thí nghiệm hình thức điều khiển từ xa thông qua phần mềm TeamViewer và webcam nếu bạn nào muốn test thử với một số thiết bị mình sẵn có thì alo mình sắp thời gian hỗ trợ cho các bạn thực hành luôn

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    yên tâm đi với các đầu In,out của plc đều có mạch bảo vệ chống ngắn mạch và quá áp ( tất nhiên là trong giớ hạn ) thôi nên cứ đúng áp và đấu đúng dây là ok
    Bên mình đang thí nghiệm hình thức điều khiển từ xa thông qua phần mềm TeamViewer và webcam nếu bạn nào muốn test thử với một số thiết bị mình sẵn có thì alo mình sắp thời gian hỗ trợ cho các bạn thực hành luôn
    hay thế anh. anh cho em đăng ký với. có những vấn đề gì làm qua team được hả anh.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    8
    6 lượt trong 6 bài viết
    hi hi cho em 1 slot nha hongminhbv

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thanhke_auto Xem bài viết
    hay thế anh. anh cho em đăng ký với. có những vấn đề gì làm qua team được hả anh.
    Hầu hết tất cả đều làm được khi bạn kết nối được với máy tính của ai đó thì máy tính đó coi như của bạn bạn làm được mọi thứ trên máy kia như máy của bạn vậy
    Mình đã thử một số tính năng rồi còn tính năng quan sát và chất lượng hình qua camera ( webcam ) và các tính năng cao cấp khác nữa thì mình chưa test được
    mình muồn thử hình thức trao đổi và học tập trực tiếp qua TeamViewer để hỗ trợ mọi người và công việc của mình luôn

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    Hầu hết tất cả đều làm được khi bạn kết nối được với máy tính của ai đó thì máy tính đó coi như của bạn bạn làm được mọi thứ trên máy kia như máy của bạn vậy
    Mình đã thử một số tính năng rồi còn tính năng quan sát và chất lượng hình qua camera ( webcam ) và các tính năng cao cấp khác nữa thì mình chưa test được
    mình muồn thử hình thức trao đổi và học tập trực tiếp qua TeamViewer để hỗ trợ mọi người và công việc của mình luôn
    ok, vậy em xin anh 1 phần nha. vậy triển khai như thế nào nhỉ.vì ở đây em cũng ko có đồ làm.:-*

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Được thế này thì tốt quá Cho em ké 1 slot nha.

hongminhbv
    Guest
    Cuối tuần này mình rảnh
    để thứ 7 đi trong giờ hành chính alo trước cho mình
    hiện tại đang có con fx2n và analog , HMI Xije OP320-A ( loại phím bấm ) PLC CP1E-N30 , Encorder để thực hành HSC và HMI NT30C có webcam luôn
    muốn thưc tế loại nào, yêu cầu ra sao thì mail cho mình và alo trước để mình xếp thời gian cho bạn
    Phần mềm chỉ cần TeamViewer là đủ các phần liên quan trên máy mình có đủ rồi
    lúc nào làm thì mình hướng dẫn cụ thể qua yahoo cho
    thân

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    các bạn nên viết 1 chương trình nào dễ hợp lý cho mọi người chưa biết đọc tham khảo, nói chung chung thì a.e ít biết về điện khó nắm thanks
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    Nguyen Thanh Duy
    Email : Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Các cao thủ cho em hỏi chút : em mô phỏng hàm FC105 và FC106 để đo nhiệt độ và điều khiển độ mở van. tín hiệu em đo được và đọc được qua fc 105. em muốn dùng hàm FC106 để điều khiển độ mở van. ý tưởng là khi nào có tín hiệu cho phép thì fc 106 mới được phép hoạt động còn bình thường thì ko. em mô phỏng mãi mà không được. Mong các bác chỉ bảo.
    Sau đây là code em viết :

CALL "SCALE"
    IN :=PIW256
    HI_LIM :=8.000000e+001
    LO_LIM :=2.500000e+001
    BIPOLAR:=FALSE
    RET_VAL:=MW10
    OUT :=MD1

A I 4.1
    FP M 0.2

CALL "UNSCALE"
    IN :=8.000000e+001
    HI_LIM :=2.500000e+001
    LO_LIM :=8.000000e+001
    RET_VAL:=MW100
    OUT :=PQW256

A I 4.0
    FP M 0.0

CALL "UNSCALE"
    IN :=MD1
    HI_LIM :=2.500000e+001
    LO_LIM :=8.000000e+001
    RET_VAL:=MW20
    OUT :=PQW256

BEU
    Do em chưa gửi được lên mediafire nên mode thông cảm.
    em cám ơn các bác!!

Trang 5 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456715 ... CuốiCuối

Đánh dấu