Đăng Ký
Trang 7 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 177
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    tầm cân 0-6kg thôi( bé tí cho tiết kiệm. hì). t cân laọi 1 kg, 2 kg, 3kg. cân phân loại ấy mà, nhưng mà ko hiểu là làm thế nào để PLC nó phân biệt đc 3 loại đấy. vì nó cho ra điện áp hơn nhau có tẹo ấy

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Nhiệt độ siemens đặc biệt là bạn chỉ cần chia 10 hoặc 100 tùy loại thì sẽ ra được nhiệt độ thực luôn, khỏi cần scale
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenthanhduy Xem bài viết
    cho mình hỏi. nếu dùng cảm biến nhiệt Pt100 dãi đo từ -200 độC đến 850 độC trong hàm FC150 mình xác định giá Hi_Lim và Lo_Lim là bao nhiêu vậy. em phân vân không biết dùng con số nào
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^ em chọn loại loadcell có dải đo gần với giá trị yêu cầu, ví dụ như chọn loại 6kg (ko biết có loại này ko nữa ^_^) thì áp ngõ ra 1,2,3kg sẽ chênh nhau nhiều chứ không ít đâu, thông thường load cell là loại 2mv/V khi ta cấp áp 10V thì khi toàn dải áp đưa về sẽ là 20mv tương ứng với 6kg, 3kg thì là 10mv, 2kg là 6,67mv còn 1kg thì là 3.37mv, làm thêm mạch khuếch đại cao cao chút là được
    Thực tế dùng đầu cân bán sẵn thì độ phân giải có thể lên đến 1g với tầm đo 6kg
    Hoặc đơn giản hơn mua cái cân điện tử về viết chương trình giao tiếp đọc giá trị cân là xong ^_^
    Trích dẫn Gửi bởi tuoivu Xem bài viết
    tầm cân 0-6kg thôi( bé tí cho tiết kiệm. hì). t cân laọi 1 kg, 2 kg, 3kg. cân phân loại ấy mà, nhưng mà ko hiểu là làm thế nào để PLC nó phân biệt đc 3 loại đấy. vì nó cho ra điện áp hơn nhau có tẹo ấy
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    vũng tàu
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    các bạn cho mình hỏi sau khi Scale thì người ta hay lưu giá trị vào biến MDxxx .
    bây giờ mình muốn hiển thị giá trị đó lên Wincc có cần làm thêm bước nào không hay chỉ cần tạo tag là đủ.
    Càng học càng thấy mình thiếu sót!
    Cố gắng mong một ngày thành công

Thành viên cấp 3
    Thanks
    3
    2 lượt trong 2 bài viết
    gắn cho nó cái tag, còn nếu thừa giấy vẽ voi thì bạn move nó sang vug nhớ khác, gắn tag cho vùng nhớ mới đó ^^
    Học .học nữa, học mãi...
    Phạm Thị Hồng
    CDK2 @@Hidden Content Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    vũng tàu
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình dung OS -AS (Cam)nó tự chuyển cho mình nhưng sao mình dùng plc sim mô phỏng nhập giá trị vào wincc nó vẫn không hiển thị đc. bên wincc mình cho nó hiện thị lên thanh bar
    [IMG][/IMG]
    Càng học càng thấy mình thiếu sót!
    Cố gắng mong một ngày thành công

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    ^_^ em chọn loại loadcell có dải đo gần với giá trị yêu cầu, ví dụ như chọn loại 6kg (ko biết có loại này ko nữa ^_^) thì áp ngõ ra 1,2,3kg sẽ chênh nhau nhiều chứ không ít đâu, thông thường load cell là loại 2mv/V khi ta cấp áp 10V thì khi toàn dải áp đưa về sẽ là 20mv tương ứng với 6kg, 3kg thì là 10mv, 2kg là 6,67mv còn 1kg thì là 3.37mv, làm thêm mạch khuếch đại cao cao chút là được
    Thực tế dùng đầu cân bán sẵn thì độ phân giải có thể lên đến 1g với tầm đo 6kg
    Hoặc đơn giản hơn mua cái cân điện tử về viết chương trình giao tiếp đọc giá trị cân là xong ^_^
    mình dùng PLC để phân loại các loại sản phẩm mà, nên mình mún hỏi là cách lập trình cho nó PLC để phân biệt đc các loại sp đó ấy chứ

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    em cũng chư hiểu rỏ lắm mấy anh có thể cho em rõ hơn tí nưa không :-o

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    bạn phải xem bạn dùng loại cảm biến gì nửa theo mình ban nên dùng cảm biến quang

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    em cũng chư hiểu rỏ lắm mấy anh có thể cho em rõ hơn tí nưa không :-o

Trang 7 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... CuốiCuối

Đánh dấu