Đăng Ký
Trang 8 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 177
    hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tuoivu Xem bài viết
    à, tất nhiên là cho vào PLc sau khi t cho qua bộ khuếch đại, nhưng t thắc mắc là PLC sẽ phân biệt 3 dải điện áp như nào cơ. mọi người biết thì giúp t với
    Nếu mình hiểu không lầm thì bạn định nói 3 dải điện áp là 0 -> 5v , 0 -> 10v , -10 -> 10v phải không ?
    Thông thường bộ khuếch đại tín hiệu loadcell đưa tư tín hiệu loadcell lên dạng 0 -> 10v hoặc 4 -> 20mA thôi
    Việc xác lập dải điện áp đầu vào của PLC bạn có thể set trong phssnf cứng hoặc dùng câu lện tùy thuộc vào từng loại PLC
    VD như OMron thì set bằng câu lệnh MOV ,....

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Nếu mình hiểu không lầm thì bạn định nói 3 dải điện áp là 0 -> 5v , 0 -> 10v , -10 -> 10v phải không ?
    Thông thường bộ khuếch đại tín hiệu loadcell đưa tư tín hiệu loadcell lên dạng 0 -> 10v hoặc 4 -> 20mA thôi
    Việc xác lập dải điện áp đầu vào của PLC bạn có thể set trong phssnf cứng hoặc dùng câu lện tùy thuộc vào từng loại PLC
    VD như OMron thì set bằng câu lệnh MOV ,....
    thế cho mình hỏi, khi đấu nối vào PLC thì chỉ cần 1 đầu vào thôi à??

3. Bài viết của "tuoivu" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    vũng tàu
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

[PHẦN CỨNG] TÍN HIỆU 4-20mA CHO MODUL ANALOG

hiện e đang thực hiện 1 bộ simulator dùng plc s7 313c
    e muốn hỏi, về tính hiệu gửi vào modul analog dòng 4-20ma có cần áp 24v không hay chỉ cần 4-20ma thôi, tại hiện giờ e đang gặp rắc rối với mạch tạo dòng 4-20ma
    Càng học càng thấy mình thiếu sót!
    Cố gắng mong một ngày thành công

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    vũng tàu
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    chả lẽ không ai biết hay mình hỏi mà người khác không hiểu
    Càng học càng thấy mình thiếu sót!
    Cố gắng mong một ngày thành công

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Tín hiệu analog thì thông dụng là 0-10VDC, 4-20mA, 0-20mA,...
    4-20mA nó là nguồn dòng mà, cần áp 24V DC để làm gì? Không hiểu luôn.
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Cho mình hỏi,mình sử dụng cảm biến siêu âm có tầm đo từ 60-500mm tương ứng với giá trị ngõ ra cảm biến siêu âm từ 4-20mA, mình đưa vào module analog nhận giá trị dòng điện từ 0-20mA. Mình dùng hàm FC105 để scale tính toán giá trị khoảng cách, có bạn nào biết cách tính toán để giá trị sau khi tính toán tương ứng với giá trị thực tế không.
    Muốn biết phải hỏi, muốn giỏi phải học !

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hte.pc41 Xem bài viết
    hiện e đang thực hiện 1 bộ simulator dùng plc s7 313c
    e muốn hỏi, về tính hiệu gửi vào modul analog dòng 4-20ma có cần áp 24v không hay chỉ cần 4-20ma thôi, tại hiện giờ e đang gặp rắc rối với mạch tạo dòng 4-20ma
    Cần áp 24 VDC hay k tùy vào module AI và sensor bạn chọn nữa, bạn mua 1 module loại nào đó thì xem cái manual đi kèm, có hướng dẫn chi tiết cho từng loại sensor luôn.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tdh_ngtrungduc Xem bài viết
    Cho mình hỏi,mình sử dụng cảm biến siêu âm có tầm đo từ 60-500mm tương ứng với giá trị ngõ ra cảm biến siêu âm từ 4-20mA, mình đưa vào module analog nhận giá trị dòng điện từ 0-20mA. Mình dùng hàm FC105 để scale tính toán giá trị khoảng cách, có bạn nào biết cách tính toán để giá trị sau khi tính toán tương ứng với giá trị thực tế không.
    Theo mình biết thì trong phần hardware của chương trình điều khiển, bạn có thể cấu hình lại cho ngõ vào analog là 4-20 mA, cấu hình xong chắc k còn vấn đề j nữa :-?

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi baquyen Xem bài viết
    Theo mình biết thì trong phần hardware của chương trình điều khiển, bạn có thể cấu hình lại cho ngõ vào analog là 4-20 mA, cấu hình xong chắc k còn vấn đề j nữa :-?
    dùng offset 20% tầm 6400-27648 cũng được chứ bạn, nghĩa là chỉ xử lý trong phần mềm thui. còn cứng thì có thể khai báo lại trong hardware.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Bạn có thể lấy giá trị cụ thể đưa vào khối Fc105 dc không, tại vì module analog này chỉ nhận giá trị mặc định 0-20mA và 0-10V , cấu hình phần cứng lại như baquyen là không thể. Vì trong properties của nó không có phần đấy. Chỉ các module analog khác mới có
    Muốn biết phải hỏi, muốn giỏi phải học !

Trang 8 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... CuốiCuối

Đánh dấu