Đăng Ký
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26
    bibi818
    Guest
    Anh/chị cho em hỏi: làm sao để install file GSD trong simatic manager vậy?
    Em có mấy file GSD mà khi install vô trong phần hardware configure thì ko thấy gì cả.
    Anh/chị nào có fiel GSD install thành công thì gửi cho em với. Thanks for your !

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi bibi818 Xem bài viết
    Em có mấy file GSD mà khi install vô trong phần hardware configure thì ko thấy gì cả.
    Anh/chị nào có fiel GSD install thành công thì gửi cho em với. Thanks for your !
    How do you integrate a GSD file into the STEP 7 HW Config for PROFIBUS or PROFINET?
    http://support.automation.siemens.co...71&caller=view
    bạn tham khảo nha
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi bibi818 Xem bài viết
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=721

Đã có hướng dẫn ở cả diễn dàn rồi.
    Thân chào và chúc thành công
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    em muốn cấu hình S7_300 master và S7_200 làm slave nhưng mà tìm ko thấy cái EM277 đâu, vậy cho em hỏi cái này có cần updata hadware ko.hay làm ntn.mọi người .

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thanhkethuhien Xem bài viết
    em muốn cấu hình S7_300 master và S7_200 làm slave nhưng mà tìm ko thấy cái EM277 đâu, vậy cho em hỏi cái này có cần updata hadware ko.hay làm ntn.mọi người .
    http://support.automation.siemens.co...52&caller=view file gsd của em277
    đây nè bạn ,down về cài vào như hướng dẫn ở trên
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cho mình hỏi: Về sử lí nhiễu mạng profibus (nghi nhiễu)
    Mình đang dùng S7-300 CPU 315 2DP nối mạng profibus với 2 ET200M. Khoảng cách từ CPU tới ET1 là 1m, từ ET1 tới ET2 là 52m. Mình set tốc độ Profibus là 1.5Mb/s thì không kết nối được, khi set xuống 187.5 Kb/s thì kết nối được, nhưng khi chạy chương trình thì lâu lâu báo lỗi ko nhận cấu hình (là do mạng ko kết nối được). Vấn đề là theo lý thuyết thì với tốc độ 1.5Mb/s, độ dài mạng tối đa là 200m. Cáp và jack mạng mình dùng của Siemens luôn. Vậy các pro có cách nào khắc phục không, xin giúp với.

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Thủ Đức - Tp HCM
    Thanks
    19
    15 lượt trong 7 bài viết
    Em đang gặp chút vấn đề về lỗi trong mạng Profibus. Rất mong mọi người giúp đỡ.
    Mạng truyền thông Profibus em đang sử dụng liên kết giữa PLC S7-300 và một vài Module ET 200L. Tuy nhiên, khi 1 trong các ET 200L bị mất mạng (do nguồn hoặc lý do nào đó) thì tất cả các module khác đều bị mất. Việc lỗi này diễn ra trong thời gian ngắn và tự động trở lại bình thường sau đó. Nhưng lúc lỗi thì PLC báo Fault và chuyển sang chế độ Stop, thế nên khi mất lỗi thì không tự chuyển sang Run được. Hic.
    Em vẫn chưa thể giải quyết được vấn đề này, rất mong nhận được trợ giúp từ phía các bác. Em xin cám ơn rất nhiều.
    SỐNG LÀ ĐỘNG NHƯNG LÒNG LUÔN BẤT ĐỘNG
    SỐNG LÀ THƯƠNG MÀ LÒNG CHẲNG VẤN VƯƠNG

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    200m là theo ly thuyết, thực tế còn ảnh hưởng của môi trường nữa, bạn gắn cái repeater vào là ổn
    Trích dẫn Gửi bởi phutu207 Xem bài viết
    Cho mình hỏi: Về sử lí nhiễu mạng profibus (nghi nhiễu)
    Mình đang dùng S7-300 CPU 315 2DP nối mạng profibus với 2 ET200M. Khoảng cách từ CPU tới ET1 là 1m, từ ET1 tới ET2 là 52m. Mình set tốc độ Profibus là 1.5Mb/s thì không kết nối được, khi set xuống 187.5 Kb/s thì kết nối được, nhưng khi chạy chương trình thì lâu lâu báo lỗi ko nhận cấu hình (là do mạng ko kết nối được). Vấn đề là theo lý thuyết thì với tốc độ 1.5Mb/s, độ dài mạng tối đa là 200m. Cáp và jack mạng mình dùng của Siemens luôn. Vậy các pro có cách nào khắc phục không, xin giúp với.
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Bạn thêm vào khối OB, không cần lập trình gì cả (OB nào thì mình không nhớ rõ, bạn xem thông báo lỗi sẽ có báo là dừng do thiếu oB nào) thì hê thống vẫn báo lỗi khi có lỗi nhưng CPU ko stop
    Trích dẫn Gửi bởi thinhbi Xem bài viết
    Em đang gặp chút vấn đề về lỗi trong mạng Profibus. Rất mong mọi người giúp đỡ.
    Mạng truyền thông Profibus em đang sử dụng liên kết giữa PLC S7-300 và một vài Module ET 200L. Tuy nhiên, khi 1 trong các ET 200L bị mất mạng (do nguồn hoặc lý do nào đó) thì tất cả các module khác đều bị mất. Việc lỗi này diễn ra trong thời gian ngắn và tự động trở lại bình thường sau đó. Nhưng lúc lỗi thì PLC báo Fault và chuyển sang chế độ Stop, thế nên khi mất lỗi thì không tự chuyển sang Run được. Hic.
    Em vẫn chưa thể giải quyết được vấn đề này, rất mong nhận được trợ giúp từ phía các bác. Em xin cám ơn rất nhiều.
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    May mà có những người như anh Hiếu,không thì mấy thằng dốt tiếng Anh như em đây chỉ có dốt cả đời mất thôi :D

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu