Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Thành viên Mới
    Thanks
    1
    Chào bạn antinh... bạn có thể ví dụ giúp mình một cái mapfile được k ạ, hiện tại mình cũng viết theo cách set và rst là nhiều
    thank b !

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Tùy vào chức năng của máy là tuần tự hay ngẫu nhiên mà áp dụng cho phù hợp.
    mình thì dùng dịch bit để chạy tuần tự, dễ quản lý hơn. và tùy mỗi người lập trình nữa.
    BR
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mọi người cho cho em hỏi là đến bước này thì nó hiện lỗi như này, có ai biết giúp em với ạ
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi antinh Xem bài viết
    1. Cái mình muốn đề cập vs bạn ở đây là mapfile, là cái khung sườn của program. Khi mà tất cả anh em đồng nghiệp của bạn cùng chung 1 cái khung này thì ngày nào đó bạn ốm nghỉ ở nhà 1 tháng thì đồng nghiệp của bạn cũng có thể sửa chữa.
    2. Cái mình đề cập ở đây là process. Điểm xuất phát 0->1->2.......->n còn của ví dụ của bạn đơn giản proces chỉ là 0->1->0 và bao gồm 10 cái process này chạy song song. Nên nói đến cái khung thì hơi khó nói
    3. Nếu bạn chịu khó xây dựng cái khung này thì chắc chắn nó sẽ rất hữu ích cho bạn. Ví dụ như bên mình khi viết chương trình motion bên mình đã viết cho 96 con servo rồi, nhưng thực tế chỉ sử dụng khoảng 70 trục. Tuy nhiên nếu khách hàng cần cải tiến thêm vài trục nữa thì nói thật với bạn là ko cần phải lập trình nữa chỉ cần ngồi vẽ HMI, vì tất cả đã đc để trong vòng lặp for, chỉ cần chuyển từ for 70 sang for 75 cho phù hợp vs số trục chẳng hạn. Nói chung nếu bạn làm việc vs nhiều máy móc tự động khoảng 15units trở lên vs trên 32axis và yêu cầu tốc độ 7s xong 1 sản phẩm, và yêu cầu thay đổi của khách hàng luôn phải đáp ứng ngay, trong môi trường công ty có mức độ bảo mật cao, ko tài liệu, ko giấy bút, ko excell, ko pdf ...thì bạn mới hiểu cái khung ấy nó quan trọng thế nào.
    Bạn antinh có thể chia sẻ mapfile mà bạn đang dùng cho mọi người tham khảo được không? hiện tại phòng mình cũng đang gặp vấn đề tương tự, mỗi người viết chương trình một kiểu cách riêng mà chưa có chuẩn. mình cũng nghĩ là đưa ra một chuẩn chung thì sẽ tốt hơn, nhưng chuẩn như nào thì mình lại ko có kinh nghiệm nhiều bằng những người khác nên không thể thuyết phục mọi người được. nếu có một tài liệu đã được áp dụng ở đâu đó rồi thì tốt hơn. mình rất muốn được tham khảo tài liệu bạn đang sử dụng.
    Xin cảm ơn.

hoangtuanpro
    Guest

XMTD - ĐỒNG PHỤC HÀ THÀNH - Xưởng may may tạp dề giá rẻ Hà Thành

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào anh, anh có thể chia sẻ phương pháp hiện tại mà bên anh đang sử dụng để viết chương trình được không ạ

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    chào bác ..bác đã làm máy dk 96 servo rồi ạ ,, e khâm phục bác ạ

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Anh tình có chém gió không vậy?

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu