Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Cách chọn biến tần

chào các anh, em có 2 động cơ AC 3pha dùng cho cẩu trục. cái 150HP dùng để nâng hạ, cái 30HP dùng để di chuyển. vậy em chọn biến tần nào cho phù hợp?công suất biến tần lớn hơn bao nhiêu? cái nâng hạ em dùng Sinamic S120 có ổn không ạ?
    mong nhận được sự tư vấn từ các anh có kinh nghiệm. em mới đi làm nên còn gà lắm!
    P/S: bên em ưu tiên dùng Yaskawa và siemens thôi

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi swordsman8x Xem bài viết
    chào các anh, em có 2 động cơ AC 3pha dùng cho cẩu trục. cái 150HP dùng để nâng hạ, cái 30HP dùng để di chuyển. vậy em chọn biến tần nào cho phù hợp?công suất biến tần lớn hơn bao nhiêu? cái nâng hạ em dùng Sinamic S120 có ổn không ạ?
    mong nhận được sự tư vấn từ các anh có kinh nghiệm. em mới đi làm nên còn gà lắm!
    P/S: bên em ưu tiên dùng Yaskawa và siemens thôi
    Tư vấn cho bạn 1 số thông tin nếu làm về cẩu trục nha :
    + Chọn biến tần thì có thể chọn cùng công suất hay lớn hơn cũng được (lãng phí ) , nhưng khi chọn lớn hơn bắt buộc phải autotuning rồi.Biến tần được chọn nên dùng cho ngành cầu trục,vì được thiết kế chuyên cho ứng dụng như thế.Ngoài ra, phải mua thêm module Profibus để kết nối đồng tốc .
    + Chọn điện trở thắng : Cực kì quan trọng , điện trở thắng ở đây cũng phải chọn loại chuyên dùng cho cầu trục.Bởi vì biến tần có 2 loại điện trở,1 loại điện trở thường và 1 loại chuyên dùng cho cầu trục.
    + Đồng tốc : Loại cầu trục của bạn đang có chắc chắn sẽ hoạt động đồng tốc khi nâng hạ gầu (có loại cẩu trục không dùng đồng tốc), vì thế , để đồng tốc trong cẩu trục thì không thể dùng analog mà phải dùng mạng Profibus
    + Thắng cơ : Rất quan trọng vì nó quyết định đến vận hành và độ an toàn hệ thống .

Hi vọng sẽ giúp bạn phần nào...

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    anh dohung, cho em hỏi là để đồng tốc sao không thể dùng analog và sử dụng truyền thông phải là Profibus, sử dụng mạng khác như Modbus, CAN liệu có được không, cảm ơn a

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    2 lượt trong 2 bài viết
    Ý anh Hùng là trong trường hợp cẩu trục ngang có 3 động cơ, 2 động cơ phục vụ di chuyển(ví dụ 30HP), động cơ còn lại dùng cho nâng/hạ (ví dụ 150HP). Chức năng đồng tốc rất quan trọng đối với 2 động cơ phục vụ di chuyển trên 2 đường song song, giúp phấn bố tải đều trên 2 động cơ này, ngoài ra giúp an toàn cho người vận hành và hàng hóa.
    Bạn có thể dùng bất kỳ mạng truyền thông nào, nhưng dùng Analog thì độ tin cậy không cao, sai số tích lũy nhiều, dể nhiễu...
    Biến tần bạn có thể chọn Siemens hoạc Yakawa chuyên dùng cho cẩu trục, đặc biệt ở biến tần có chức năng Droop Control giúp đồng tốc rất hay

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cảm ơn , thông tin bổ ích !
    CB sợi quang, CB từ, PLC, Xylanh khí nén,Van khí nén
    ĐT: 090 251 0023
    tudonghoa2hand.com

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu