Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Hybrid View

khanh my
    Guest

Đặc tính I/O Field trong WINCC

Mấy anh cho em hỏi cái đặc tính này muốn liên kết với PLC S7 200 là làm thế nào, ví dụ như bài đèn giao thông, muốn cho thời gian đc đếm thật như ngoài đường đó, ví dụ đèn đỏ nhảy từ 30 về 0 đc hiển thị lên wincc, em nghe nói cái này ddc liên kết với 1 miền nhớ nào đó trong PLC mà ta thiết lập, nhưng em chưa biết thiết lập như thế nào cả, mong mấy anh chỉ

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Cách đơn giản nhất là lấy giá trị thời gian lưu vào một vùng nhớ, sau đó dùng IO File để hiển thị vùng nhớ đó.
    Vinh - 0935 501 812

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thiquocvinh Xem bài viết
    Cách đơn giản nhất là lấy giá trị thời gian lưu vào một vùng nhớ, sau đó dùng IO File để hiển thị vùng nhớ đó.
    cảm ơn anh nhiều, em đã làm đc

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    ai chỉ mình cách nhập số thực từ I/O field của wincc 7.0 xuống plc s7 200 với mình mò hoài mà hok được.minh đinh nhập số thực từ I/O field xuống ô nhớ VW120 có được không vậy.
    mình cảm ơn trước

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thisibinhminh Xem bài viết
    ai chỉ mình cách nhập số thực từ I/O field của wincc 7.0 xuống plc s7 200 với mình mò hoài mà hok được.minh đinh nhập số thực từ I/O field xuống ô nhớ VW120 có được không vậy.
    mình cảm ơn trước
    số thực thì VD chứ bạn, bạn cứ làm bình thường như vậy, không có gì khó cả, kết nối I/O Field với vùng nhớ đó

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    số thực thì VD chứ bạn, bạn cứ làm bình thường như vậy, không có gì khó cả, kết nối I/O Field với vùng nhớ đó
    a quên VD120 sr. umh nhưng mà các thao tác để nhâp thì mình không biết mình mới mò nên chỉ theo suy nghĩ nên không được kết quả gì hết.bạn có thể chỉ rõ cho mình với nếu có hình ảnh thì tốt quá. cảm ơn trước

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    có ai giúp mình về truyền thông mạng được với không?
    mình có 7 trạm slave (s7 200) và 1 trạm mater (s7 300)
    vấn đề của mình là:
    -mình muốn gữi tín hiệu từ trạm tớ này sang trạm tớ khác thì phải khai báo thế nào?và trạm tớ muốn nhận được thì cũng phải khai báo thế nào?

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Bạn hỏi nhầm chủ đề rồi, tạo chủ đề mới đi nha
    trạm tớ không gửi nhận dữ liệu trực tiếp được mà phải gởi thông qua trạm chủ, còn giao tiếp với trạm chủ thì chắc bạn biết rồi khỏi chỉ nhá
    Trích dẫn Gửi bởi thanhtuyen Xem bài viết
    có ai giúp mình về truyền thông mạng được với không?
    mình có 7 trạm slave (s7 200) và 1 trạm mater (s7 300)
    vấn đề của mình là:
    -mình muốn gữi tín hiệu từ trạm tớ này sang trạm tớ khác thì phải khai báo thế nào?và trạm tớ muốn nhận được thì cũng phải khai báo thế nào?
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    mọi người cho mình hỏi với, mình làm với win cc 7.0, mình cần nhập 1 số thực dấu phẩy động vd 123,234 vào I/O File và chuyển vào MD của PLC. nhưng mà khi nhập DL vào I/O File thì DL bị làm tròn, không còn phần sau dấu phẩy nữa. ai biết giúp mình với.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    mọi người cho mình hỏi với, mình làm với win cc 7.0, mình cần nhập 1 số thực dấu phẩy động vd 123,234 vào I/O File và chuyển vào MD của PLC. nhưng mà khi nhập DL vào I/O File thì DL bị làm tròn, không còn phần sau dấu phẩy nữa. ai biết giúp mình với.
    có thể làm VD thì càng tốt. kiểu DL chọn m chọn đúng DW. nhưng vẫn bị làm tròn số.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Đánh dấu