Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    ở trong wincc bạn đã khai báo nó là dạng 999,999 chưa
    Mà chắc K chưa khai bá đúng kiểu dử liệu đó mà, chọn kiểu dử liệu số thực nó mới có số thực chứ. Chọn Floating....... ấy
    có mà, mình chọn 999,999 nhưng mà ko thấy kiểu FLOAT nhỉ, . để m xem lại xem ntn vì lâu m ko làm với win cc. làm win cc flexible nó có kiểu số thực rùi. sang bên win cc ko thấy. M chọn ntn bên win cc đưa cái hình m xem với đk ko

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thanhke_auto Xem bài viết
    có mà, mình chọn 999,999 nhưng mà ko thấy kiểu FLOAT nhỉ, . để m xem lại xem ntn vì lâu m ko làm với win cc. làm win cc flexible nó có kiểu số thực rùi. sang bên win cc ko thấy. M chọn ntn bên win cc đưa cái hình m xem với đk ko
    nó như thế này k nè[IMG][/IMG]

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    số thực thì VD chứ bạn, bạn cứ làm bình thường như vậy, không có gì khó cả, kết nối I/O Field với vùng nhớ đó
    a quên VD120 sr. umh nhưng mà các thao tác để nhâp thì mình không biết mình mới mò nên chỉ theo suy nghĩ nên không được kết quả gì hết.bạn có thể chỉ rõ cho mình với nếu có hình ảnh thì tốt quá. cảm ơn trước

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    uhm cảm ơn M nha. hôm qua làm cho cậu bạn sao ko đk. nhìn lại m làm cũ thì có.
    thank nhiều.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình mới học plc va wincc,mình dùng wincc flexible2008,mình muốn hiển thi thời gian sáng của 1 bóng đèn băng thời gian thực,thời gian được nhập trên wincc thì làm thế nào?mình phải lưu miền nhớ như thế nào trong khi lập trình plc,mình dùng s7-300,và mình phải khai báo trong wincc như thế nào?nhờ mọi ngươi chỉ dùm.mình làm mãi mà không ra.
    Lần sửa cuối bởi xdatplc, ngày 01-26-2013 lúc 04:24 AM.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    chao các bạn! mình đang tim hiểu phần mềm wincc, các bạn có thể nói cho mình biết phần mềm đó có khả năng làm gì ko? và nó có thể mô phỏng 1 quá trình hoạt động của 1 cỗ máy dc ko?
    Cám ơn!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    4 lượt trong 3 bài viết
    Bác Google có rất nhiều tài liệu nói về WinCC đó, mình cũng nói qua một chút: Đó là phần mềm giao diện người máy, bạn có thể tạo một giao diện điều khiển và quan sát quá trình hoạt động của một hệ thống, có thể trao đổi trực tiếp với nhiều loại PLC của các hãng khác nhau. Để bạn có thể mô phỏng 1 quá trình hoạt động của 1 cỗ máy bạn phải dùng 1 số thủ thuật hay viết bằng ngôn ngữ C, VB.
    Chúc bạn thành công!
    Trích dẫn Gửi bởi tinhcoop Xem bài viết
    chao các bạn! mình đang tim hiểu phần mềm wincc, các bạn có thể nói cho mình biết phần mềm đó có khả năng làm gì ko? và nó có thể mô phỏng 1 quá trình hoạt động của 1 cỗ máy dc ko?
    Cám ơn!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    3 lượt trong 3 bài viết
    Hiện tại mình nhập số thực dương vào I/O Field trên WinCC thì OK, nhưng thử số thực âm thì không nhập được? có cao thủ nào chỉ giáo cách nhập số thực âm không ạ. Em cảm ơn.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi platium_k Xem bài viết
    Hiện tại mình nhập số thực dương vào I/O Field trên WinCC thì OK, nhưng thử số thực âm thì không nhập được? có cao thủ nào chỉ giáo cách nhập số thực âm không ạ. Em cảm ơn.
    Bạn chọn Output Format có dạng s... nha

10. Bài viết của "hanhkhach" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hanhkhach Xem bài viết
    Bạn chọn Output Format có dạng s... nha
    Thanks bạn nhé. Mình đã chọn "Data format = string" và đã nhập được số thực âm/ dương.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu