Đăng Ký
Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Cách tạo Historian Trend Tren Intouch

Khi mình tạo Historian Trend theo các bước chỉ dẫn trong bookOnline của InTouch, nhưng khi tạo xong thì Trend không hiển thị được.
    Trong quá trình tạo Trend có 02 chổ mà mình chưa hiểu được:
    1. Trong WindowMaker, Vào menu Special --> Configure--> Historical Logging, tại ô textbox Name of Logging Node: nhập trên NetDDE node
    Vậy Tên NetDDE node là tên nào khi mà mình tạo Project.
    2. Khi Config xong Trend thì tiến hành Buil và Deploy project đến Server. trong tài liệu có nói khi Deploy project xong thì cần phải Start/Restart lại Historian Logging thì mới có hiệu lực. Nhưng mình không biết cách để Start/Restart lại Historian Logging trên máy SERVER được.

Các bạn giúp mình cách cấu hình cho Historian Trend với.

Thanks,

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    chà đúng rùi mình cũng bị mắc tại historical trend và alarm, cả cách thêm symbol factory các bạn trong diễn đàn có thể chia sẻ kinh nghiệm và kiến thức với nha. cùng nhau tìm hiểu và lĩnh hội liến thức nha. mình cảm ơn các bạn nhiều.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Muốn Historian Trend hoạt động được thì thì phải gán tag đó qua ActiveFactory bạn nhé.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Tại sao bạn không logging tại node local luôn, bạn muốn restart logging tại màn hình runtime bạn chọn special --> restart historical logging là được.

Hoặc bạn cũng có thể sử dụng Historian và Active factory sau đó nhúng Itrend của Active factory vào Intouch để hiển thị trend cũng được nhưng với điều kiện là phải có tiền để mua còn không có tiền thì sai historical trend của intouch là được rồi.

[email protected]
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    Lần sửa cuối bởi khongbaogio, ngày 02-23-2012 lúc 11:14 AM.

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khongbaogio Xem bài viết
    Tại sao bạn không logging tại node local luôn, bạn muốn restart logging tại màn hình runtime bạn chọn special --> restart historical logging là được.

Hoặc bạn cũng có thể sử dụng Historian và Active factory sau đó nhúng Itrend của Active factory vào Intouch để hiển thị trend cũng được nhưng với điều kiện là phải có tiền để mua còn không có tiền thì sai historical trend của intouch là được rồi.

[email protected]

Chào anh.
    Anh có thể chỉ tôi cách lưu đồ thị history vào file để phục vụ cho việc lưu trữ,R&D sau này không,trong Intouch có hỗ trợ và phải viết code hay cấu hình ? Mong anh chia sẻ.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Chào anh.
    Anh có thể chỉ tôi cách lưu đồ thị history vào file để phục vụ cho việc lưu trữ,R&D sau này không,trong Intouch có hỗ trợ và phải viết code hay cấu hình ? Mong anh chia sẻ.
    Nếu là để dùng làm report thì anh có thể sử dụng công cụ SQL access manager của intouch để lưu dữ liệu vào SQL server chỉ cần cấu hình và viết một ít code là có thể làm được. Mình đã viết một bài về nó anh tham khảo
    http://webdien.com/d/showthread.php?t=23198

Còn nếu anh sài Industrial SQL ( Historian) thì đơn giản hơn nhiều nhưng mà giá của nó cũng không rẻ.

[email protected].

Đánh dấu