Đăng Ký
Trang 12 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 200
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    nhưng làm thế nào để cho sản phẩm trên băng tải nó hiện xong rồi lại biến mất thế cả nhà
    Lần sửa cuối bởi tuoivu, ngày 03-01-2012 lúc 10:41 AM.

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tuoivu Xem bài viết
    nhưng làm thế nào để cho sản phẩm trên băng tải nó hiện xong rồi lại biến mất thế cả nhà
    Đơn giản nhất là vào chổ thuộc tính Dislay, gán cho nó 1 tag, nếu tag đó lên 1 thì hiện, về 0 thì tắt và ngược lại

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trên Wincc bạn ơi, chỉ là mô phỏng thôi chứ chưa liên kết vơi plc. Nếu làm như bạn khanhmy thỉ chỉ nhấn được 1 lần vì càng nhấn bộ đếm càng tăng và >1 thì đèn tắt. Ở đây mình nhấn đi nhấn lại nhiều lần. mình tìm hiểu kỹ phấn settagbit mà không làm được. Đây là bài đầu tiên mình làm việc vói Wincc nên hơi gà, các bác thông cảm

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi sonbinh1507 Xem bài viết
    Trên Wincc bạn ơi, chỉ là mô phỏng thôi chứ chưa liên kết vơi plc. Nếu làm như bạn khanhmy thỉ chỉ nhấn được 1 lần vì càng nhấn bộ đếm càng tăng và >1 thì đèn tắt. Ở đây mình nhấn đi nhấn lại nhiều lần. mình tìm hiểu kỹ phấn settagbit mà không làm được. Đây là bài đầu tiên mình làm việc vói Wincc nên hơi gà, các bác thông cảm
    Vậy thì khi bộ đếm bằng 2 thì bạn reset bộ đếm, sẻ trở lại ban đầu đó thôi

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    Vậy thì khi bộ đếm bằng 2 thì bạn reset bộ đếm, sẻ trở lại ban đầu đó thôi
    Bạn khanhmy có thể nói rõ hơn một chút được không, mình không biết lấy bộ đếm ở đâu, cài đặt như thế nào. Dùng C-active hay ngôn ngữ khác
    Hii, đưa người bạn nên đưa qua sông chứ, nếu mình nghiên cứu chắc mất nhiều thời gian, còn bạn chỉ thì mình mất có vài phút thôi.
    Tiện đây cho mình hỏi luôn, khi mình mô phỏng mức nước lên xuống trong 1 tank dung simolation của wincc, làm sao để nhấn start mức nước tăng lên, nhấn stop mức nước ngưng lai.
    thanks
    Lần sửa cuối bởi sonbinh1507, ngày 03-01-2012 lúc 11:15 PM.

khanh my
    Guest
    Bạn khanhmy có thể nói rõ hơn một chút được không, mình không biết lấy bộ đếm ở đâu, cài đặt như thế nào. Dùng C-active hay ngôn ngữ khác
    Hii, đưa người bạn nên đưa qua sông chứ, nếu mình nghiên cứu chắc mất nhiều thời gian, còn bạn chỉ thì mình mất có vài phút thôi.
    Tiện đây cho mình hỏi luôn, khi mình mô phỏng mức nước lên xuống trong 1 tank dung simolation của wincc, làm sao để nhấn start mức nước tăng lên, nhấn stop mức nước ngưng lai.
    thanks
    Ban đầu mình cứ tưởng kết nối với PLC chứ, chứ không kết nối với PLC thì đơn giản hơn nữa, bạn xem video mình làm nhé, rất chi tiết, mong sẻ giúp đc bạn về bài toán này

khanh my
    Guest
    thanks
    Đây là bài toán bồn chứa, làm y như yêu cầu của bạn nhưng mình làm thêm chức năng xả nữa, về code C thì bạn hãy tự tìm hiểu nhé, như vậy mới thú vị chứ nói ra liền dể nhàm chán lắm ^^, có gì không hiểu và nằm trong phạm vi của mình thì mình sẻ giúp đở nhiệt tình

Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chao cac bac.em la thanh vien moi cua dien dan.em biet ve PLC va Win CC cung co ban thui. em muon hoi cac bac ve cach hien thi thoi gian tren win cc.vi du nhu tin hieu giao thong chang han.den xanh sang 30s ma minh muon hien thi thoi gian do len wincc.acm on cac bac nhieu

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thaivannam Xem bài viết
    Chao cac bac.em la thanh vien moi cua dien dan.em biet ve PLC va Win CC cung co ban thui. em muon hoi cac bac ve cach hien thi thoi gian tren win cc.vi du nhu tin hieu giao thong chang han.den xanh sang 30s ma minh muon hien thi thoi gian do len wincc.acm on cac bac nhieu
    Thứ nhất, bạn phải viết có dấu. Khi tham gia phải đọc nội quy diễn đàn. Không ai có nhiều thời gian để đọc và dịch từng chữ không có dấu của người viết đâu.
    Thứ hai, vấn đề của bạn cũng được nêu ở 1 số topic khác rồi, nên tìm kĩ trước khi post câu hỏi để tránh việc trùng lặp nội dung ở các topic.

Để hiển thị như bạn nói thì ta dùng IO Field, nếu bạn dùng timer bên plc thì thời gian đó sẽ được lưu vào vùng nhớ có địa chỉ mw10 chẳng hạn, sau đó tạo 1 tag ngoại gán địa chỉ mw10 vào sau đó gán tag vào IO Filed (nơi cần hiển thị).
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    Đây là bài toán bồn chứa, làm y như yêu cầu của bạn nhưng mình làm thêm chức năng xả nữa, về code C thì bạn hãy tự tìm hiểu nhé, như vậy mới thú vị chứ nói ra liền dể nhàm chán lắm ^^, có gì không hiểu và nằm trong phạm vi của mình thì mình sẻ giúp đở nhiệt tình
    Chào khanh my,
    Mình đã xem video của bạn, khá thú vị, nhưng mình chỉ thấy bạn cho mực nước ở giữa giữa đó. Nếu lúc ta bơm max luôn thì sao, và nếu ta xã hết mực nước về 0 thì sao?
    Chúc vui.
    Vinh - 0935 501 812

Trang 12 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu