Đăng Ký
Trang 17 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 71516171819 ... CuốiCuối
Kết quả 161 đến 170 của 200
    Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi josbatu Xem bài viết
    mình hỏi cái.mình kết nối plc với wincc rùi.nhưng việc truyền dữ liệu hình như hơi chậm.vật đi qua cảm biến nhưng đèn trên wincc ko sáng kịp mặc dù cảm biến tác động trong khoảng 1s.có cách nào giải quyết đc ko nhỉ
    Xin chào,
    Theo mình đó là do tốc độ truyền thông.
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    em đang làm đồ án về đèn giao thông ngã 5.em lập trình trên microwin dùng pc access để kết nối giữa wincc và s7-200.tất cả các bước
    đều xong rồi.nhưng em không có plc thật.em chạy mô phỏng trên tag simulation for wincc. trước khi sử dụng mô phỏng trên
    tag simulation for wincc thì em nhấn nút star không có hiên tượng gì ở các đèn hết.sau khi mô phỏng trên tag simulation for wincc thì em không cần nhấn nút start ở wincc runtime các bóng đèn đã nhấp nháy.khi em nhấn nút start thì nó cũng không có gì thay đổi mà
    chỉ nhấp nháy vậy thôi có nghĩa là các đèn không hoạt động theo lập trình trên microwin .( chương trình em đã text trên
    s7-200 simulation chạy ok rồi.) rất mong được giúp đỡ của mọi người.thân!

khanh my
    Guest
    nếu bạn không có PLC thật thì sao lại đem chương trình vào đây để nói, vì nếu không có PLC thì không thể mô phỏng chạy chương trình cới WINCC được

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    nếu không có plc thật thi không có cách nào để mô phỏng s7-200 trên wincc sao các bác.nếu ai biết cách mô phỏng mà không cần plc thật thi giúp mình với nha.chỉ cần tài liệu hướng dẫn thôi. mình cố gắng tự mò cũng được.mình đang rất cần.cảm ơn mọi người nhiều.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    16
    9 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi mrthang50ntu Xem bài viết
    nếu không có plc thật thi không có cách nào để mô phỏng s7-200 trên wincc sao các bác.nếu ai biết cách mô phỏng mà không cần plc thật thi giúp mình với nha.chỉ cần tài liệu hướng dẫn thôi. mình cố gắng tự mò cũng được.mình đang rất cần.cảm ơn mọi người nhiều.
    Các bạn đã trả lời ở trên rồi đó chứ có phải mô phỏng được mà mọi người giấu không chỉ bạn đâu, không thể mô phỏng s7_200 trên win cc nha bạn, bạn lập trình trên s7_300 rồi kết nối với win cc rồi mô phỏng.
    Hãy chia sẽ để được học hỏi nhiều hơn.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    hi. giờ mình đang lập trình lại trên s7 300 rồi mô phỏng nè.có gì lại làm phiền các bác tiếp.:bz .cảm ơn moi người nha.
    chúc mọi người sức khỏe.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    26 lượt trong 18 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi josbatu Xem bài viết
    mình hỏi cái.mình kết nối plc với wincc rùi.nhưng việc truyền dữ liệu hình như hơi chậm.vật đi qua cảm biến nhưng đèn trên wincc ko sáng kịp mặc dù cảm biến tác động trong khoảng 1s.có cách nào giải quyết đc ko nhỉ
    Chỉnh lại thời gian đặt timer, chừng nào ưng ý nhất thì thôi ^^

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mọi người giúp mình vs.muốn liên kết s7-300 với wincc để mô phỏng hoạt động của nó thì mình làm thế nào vậy. mình lập trình 2 nút nhấn start và stop vs một bóng đèn tạo giao diện cho nó trên wincc rồi nhưng giờ muốn liên kết để điều khiển cho nó hoạt động thì chưa làm được.(mình không có plc thật nha).

khanh my
    Guest
    mọi người giúp mình vs.muốn liên kết s7-300 với wincc để mô phỏng hoạt động của nó thì mình làm thế nào vậy. mình lập trình 2 nút nhấn start và stop vs một bóng đèn tạo giao diện cho nó trên wincc rồi nhưng giờ muốn liên kết để điều khiển cho nó hoạt động thì chưa làm được.(mình không có plc thật nha).
    vào chổ MPI tạo 3 tag đó, 1 cái start 1 cái stop và 1 cái bóng đèn, chọn PLCSIM adapter, rồi sau đó tải chương trình xuống xem mô phỏng
    có thể tham khảo thêm ở đây
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=1627&page=2
    xem cái ví dụ của minhmo ấy
    http://www.mediafire.com/?d7qawrhaycmbqfr
    P/s: minhmo cho mạn phép nhé ^^

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Vấn đề đã được nêu, tránh trường hợp post một vấn đề ở một nới và dễ dàng cho việc tìm kiếm và thảo luận sau này bạn nên tìm trước vấn đề cần hỏi có trên diễn đàn hay chưa sau đó đưa ra quyết định hỏi trên topic đã có hoặc lập topic mới.
    Còn đây là vấn đề của bạn:
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=172
    ...
    Chúc thành công
    Vinh - 0935 501 812

Trang 17 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 71516171819 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu