Đăng Ký
Trang 13 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 200
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    Đây là bài toán bồn chứa, làm y như yêu cầu của bạn nhưng mình làm thêm chức năng xả nữa, về code C thì bạn hãy tự tìm hiểu nhé, như vậy mới thú vị chứ nói ra liền dể nhàm chán lắm ^^, có gì không hiểu và nằm trong phạm vi của mình thì mình sẻ giúp đở nhiệt tình
    Cảm ơn bạn rất nhiều, bạn có tài liệu về C lập trình trên Wincc không, mình coi cấu trúc lập trình.

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thiquocvinh Xem bài viết
    Chào khanh my,
    Mình đã xem video của bạn, khá thú vị, nhưng mình chỉ thấy bạn cho mực nước ở giữa giữa đó. Nếu lúc ta bơm max luôn thì sao, và nếu ta xã hết mực nước về 0 thì sao?
    Chúc vui.
    bơm max hay xả hết củng vậy mà, bơm đầy thì ngừng bơm, xả hết thì ngừng xả

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    tớ mún làm cho băng tải của tớ giống như của Khánh Mỹ ấy, làm mô phỏng trên wincc và S7-300. tớ làm mãi mà ko đc gì cả( làm theo của thiquocvinh ấy). ai có video gửi lên cho t tham khảo với.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cảm ơn bạn Thi Quốc Vinh, minh dang nghiên cứu theo cách cua bạn nói.nhưng còn gà lắm. mong các bạn chỉ giáo giúp với nhé.chúc cả nhà 1 ngày vui vẽ.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Khánh Mỹ có thể giúp t đc ko? t sắp pải nộp bài rồi mà vẫn chưa làm đc gì cả.hic

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tuoivu Xem bài viết
    Khánh Mỹ có thể giúp t đc ko? t sắp pải nộp bài rồi mà vẫn chưa làm đc gì cả.hic
    Giúp cái gì bạn??????

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    t mún làm mô pỏng băng chuyền có chạy sản phẩm trên băng ấy. có liên kết với s7-300 nữa. khi nhấn cảm biến thì sản phẩm trên băng chuyền xuất hiện, rồi đi đến giữa băng chuyền thì sp lại biến mất.

khanh my
    Guest
    t mún làm mô pỏng băng chuyền có chạy sản phẩm trên băng ấy. có liên kết với s7-300 nữa. khi nhấn cảm biến thì sản phẩm trên băng chuyền xuất hiện, rồi đi đến giữa băng chuyền thì sp lại biến mất.
    Vòng lặp này sẻ tiếp tục lặp lại vô hạn như vậy hay chỉ 1 lần vậy bạn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    t làm băng chuyền phân loại sản phẩm. mỗi lần mình nhấn cảm biến thì nó nó biết để phân loại ấy. lúc đó sản phẩm đang ở giữa băng chuyền thì nó biến mất, hoặc đến cuối băng chuyền thì nó biến mất nữa( cái kiểu tay gạt gạt sản phẩm khỏi băng chuyền ấy)

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    t làm băng chuyền phân loại sản phẩm. mỗi lần mình nhấn cảm biến thì nó nó biết để phân loại ấy. lúc đó sản phẩm đang ở giữa băng chuyền thì nó biến mất, hoặc đến cuối băng chuyền thì nó biến mất nữa( cái kiểu tay gạt gạt sản phẩm khỏi băng chuyền ấy)
    Tức bạn muốn phân loại sản phẩm, hiển thị trên WinCC giống bên ngoài??
    Có một số cách như sau:
    1. Nếu là sản phẩm về màu sắc: Viết Code (C hoặc VB) --> khi tín hiệu cảm biến nào có thì sẽ cho sản phẩm hiện màu đó. (chỉ cần vẻ 1 sản phẩm) --> khi tín hiệu cảm biến mất thì cho sản phẩm đó ẩn đi.
    2. Vẽ tất cả các loại sản phẩm ra. Khi tín hiệu CB phân loại nào có thì cho hiện sản phẩm đó ra, còn các sản phẩm khác ẩn đi.
    Vinh - 0935 501 812

Trang 13 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu