Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết

Màn hình DOP - HMI của Delta

Link download phần mềm lập trình màn hình DOP-B10 nhé dowload tại đây

Tài liệu download:
    Katalog
    Dimensions
    Manual

Nguồn A2S.vn
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    em mới gặp con này trong cty, mà chưa biết dùng nó, có bác nào có tài liệu Tiếng Việt, hay biết nhiều về nó chỉ . Cảm ơm mọi người nhiều nhiều.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình cũng đang sử dụng con này nhưng chưa thật sự ngon lắm có bạn nào muốn tìm hiểu thêm xin mời cùng thảo luận nhé. Hiện nay mình còn 1 bài toán chưa giải quyết được : mình có plc s7-300 cpu 313c giao tiếp với HMI của Delta và mình có 1 cảm biến đo lưu lượng trả tín hiệu về 4-20mA giờ mình muốn màng hình hiển thị giá trị đo trên mà chưa biết làm thế nào. bác nào biết chỉ dùm mình với cảm cảm ơn thật nhiều.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi linh_cefinea Xem bài viết
    Mình cũng đang sử dụng con này nhưng chưa thật sự ngon lắm có bạn nào muốn tìm hiểu thêm xin mời cùng thảo luận nhé. Hiện nay mình còn 1 bài toán chưa giải quyết được : mình có plc s7-300 cpu 313c giao tiếp với HMI của Delta và mình có 1 cảm biến đo lưu lượng trả tín hiệu về 4-20mA giờ mình muốn màng hình hiển thị giá trị đo trên mà chưa biết làm thế nào. bác nào biết chỉ dùm mình với cảm cảm ơn thật nhiều.
    HMI của Delta thì hỗ trợ rất nhiều loại PLC nên việc kết nối HMI Delta với các loại PLC khác thì cũng rất dễ dàng. Bác đang dùng phần mềm DOPSoft hay là Screen Editor, nói chung là hai phần mềm này giao diện gần như là giống nhau. Nên em chỉ bác thì em chỉ trên DOPSoft và bác có thể làm tương tự trên Screen Editor. Nếu bác muốn hiển thị giá trị đo lưu lượng lên màn hình DOP-B thì trước tiên bác phải đấu cảm biến vào 1 kênh analog nào đó trên PLC S7-300, xong rồi bác viết chương trình cho S7-300 và lưu giá trị đó vào một thanh ghi analog nội trong PLC (ví dụ IW nào đó chẳng hạn) bác nhớ scale cho đúng tỉ lệ nhé. Bước tiếp theo là bác tạo một đối tượng Numeric Display trên màn phần mềm DOPSoft. Có hai cách tạo đối tượng Numeric Display.
    Cách 1: Bác thấy biểu tượng trên thanh công cụ có số 123 trong một ô vuông lõm xuống và bác nhấn vào đó và chọn đối tượng Numeric Display.
    Cách 2: Bác vào menu Element/Display/Numeric Display và bác kéo đối tượng đó xuống trang màn hình cần biên tập.
    Nếu bác đã tạo đối tượng xong thì bây giờ bác chỉ cần link I/O nữa là xong. Bác nhớ link đúng với địa chỉ mà bác đã viết chương trình trên S7-300 nhé.
    Các thuộc tính của đối tượng bác có thể chỉnh theo thẩm mỹ của bác sao cho nó đẹp mắt như cỡ chữ, mầu chữ, font chữ, mầu nền,...
    Ghi chú: Nếu trước khi tạo 1 project mới bác chưa chọn PLC S7-300 thì bác có thể vào Communication Setting chọn lại loại PLC.
    Lần sửa cuối bởi vanchinh2005ht, ngày 09-04-2012 lúc 11:14 PM.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hiện tại em có một con HMI DOP-ASBSTD của Delta nhưng chưa biết dùng cáp nào để kết nối với máy tính, có bác nào thử làm chưa ....

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    It is USB cable, the one is used with printer.
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi zippopham Xem bài viết
    It is USB cable, the one is used with printer.
    Đúng rồi, Bạn sử dụng cáp USB type B như bác Zippopham là ok!
    regards,

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Bác nào biết phá pass con HMI delta này không. Em đang có phần mềm muốn phá pass để xem nó viết như thế nào. Cảm ơn các bác trước

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    hẹp kết nối pc với hmi delta DOP A .sao em không kết nối được ? mong các bác chỉ giáo

Thành viên cấp 1
    Thanks
    20
    15 lượt trong 10 bài viết
    DOP-A đã hỗ trợ kết nối qua USB rồi mà bạn
    1, Cấp nguồn cho HMI
    2, Cắm dây USB giữa Máy Tính và HMI
    3, Update Driver cable để máy tính nhận HMI ( Nếu lần đầu kết nối , CHỉ Update được khi bạn đã cài phần mềm HMI )
    4, mở phần mềm và kết nối ( chọn giao thức USB )
    5 chúc bạn thành công

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu