Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Nhờ các pro cho biết về thị trường plc mitsubishi ở việt nam

Chào mọi người
    Mình hiện đang làm bên mảng thiết kế tủ và lập trình plc ở Nhật
    Bên này thì 70% là Mitubishi, và trong đó hầu như là dòng Q.
    Mình có lên các diễn đàn Plc ở Việt Nam mình thì hầu như là những hãng Plc khác và nếu có Mitsubishi thì cũng là dòng fx. Truyền thông thì bên này hâù như dùng CC-link.
    Tương lai thì mình cũng muốn mang chút kinh nghiệm nhỏ về VN làm nhưng mình không biết ở Việt Nam mình thị trường về Mitsubishi như thế nào. Không biết về mình có phát huy đc kinh nghiệm không.
    Mong các bạn cho mình thêm thông tin ạ.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    8 lượt trong 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi VIỆT NAM LÀ QUÊ HƯƠNG Xem bài viết
    Chào mọi người
    Mình hiện đang làm bên mảng thiết kế tủ và lập trình plc ở Nhật
    Bên này thì 70% là Mitubishi, và trong đó hầu như là dòng Q.
    Mình có lên các diễn đàn Plc ở Việt Nam mình thì hầu như là những hãng Plc khác và nếu có Mitsubishi thì cũng là dòng fx. Truyền thông thì bên này hâù như dùng CC-link.
    Tương lai thì mình cũng muốn mang chút kinh nghiệm nhỏ về VN làm nhưng mình không biết ở Việt Nam mình thị trường về Mitsubishi như thế nào. Không biết về mình có phát huy đc kinh nghiệm không.
    Mong các bạn cho mình thêm thông tin ạ.
    Theo mình biết ngoài Siemens / AB thì Mitsubishi cũng có thị phần không nhỏ, cứ thống kê số lượng công ty Nhật thì thấy thôi (Cty Nhật dùng đồ Nhật - Đa số ).

Dòng PLC FX có xu hướng dùng cho các máy cục bộ - nhỏ/quy trình đơn giản - giá thành rẻ cần tối ưu hóa chi phí, tất nhiên tùy theo định vị lĩnh vực - ưu thế của bạn mà sẽ dùng chuyên dòng nào hơn.

Mình đi làm các nhà máy Nhật thấy đa số dùng dòng Q. Trước giờ mình cũng chỉ dùng mỗi dòng Q.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi zippro Xem bài viết
    Theo mình biết ngoài Siemens / AB thì Mitsubishi cũng có thị phần không nhỏ, cứ thống kê số lượng công ty Nhật thì thấy thôi (Cty Nhật dùng đồ Nhật - Đa số ).

Dòng PLC FX có xu hướng dùng cho các máy cục bộ - nhỏ/quy trình đơn giản - giá thành rẻ cần tối ưu hóa chi phí, tất nhiên tùy theo định vị lĩnh vực - ưu thế của bạn mà sẽ dùng chuyên dòng nào hơn.

Mình đi làm các nhà máy Nhật thấy đa số dùng dòng Q. Trước giờ mình cũng chỉ dùng mỗi dòng Q.
    cảm ơn thông tin của bạn à.

Đánh dấu